Is It Better to Buy or Lease a New Car?

ఇటీవల వరకు, చాలా పెద్ద కార్ల తయారీదారులు వాహనాలను లీజుకు తీసుకోవడాన్ని నిజంగా ప్రైవేటు కస్టమర్లకు ప్రోత్సహించరు, ఇది వ్యాపారంలో ఒక భాగం, ఇది కంపెనీలు మరియు విమానాల కోసం ఎక్కువ కేటాయించబడింది.

ఇది గణనీయంగా మారిపోయింది, మరియు ఈ రోజుల్లో అన్ని ప్రధాన కార్ కంపెనీలు ఒక వాహనాన్ని లీజుకు తీసుకునే ఆలోచనను చురుకుగా ప్రోత్సహిస్తున్నాయి, ఇది కారును పూర్తిగా కొనుగోలు చేయడానికి విరుద్ధంగా ప్రైవేట్ వ్యక్తులకు ఆచరణీయమైన ఎంపికగా మారుస్తుంది.

కారును లీజుకు ఇవ్వడం నిజంగా దీర్ఘకాలిక అద్దెగా భావించాలి. చాలా మంది తమ కారును లీజుకు తీసుకోవాలనే ఆలోచనను ఇష్టపడతారు, ఎందుకంటే అది వారు భరించలేని విధంగా ఒకదాన్ని కలిగి ఉండటానికి వీలు కల్పిస్తుంది.

కారును లీజుకు ఇవ్వడం యొక్క స్పష్టమైన ఇబ్బంది మీకు దాని వద్ద యాజమాన్యం లేదు, మీకు వాహనం యొక్క శీర్షిక లేదు. ప్రాక్టికల్ స్థాయిలో, మీరు నిజంగా వాహనంలో చాలా మార్పులు లేదా మార్పులు చేయలేరని దీని అర్థం, మరియు మీరు దానిని లీజు వ్యవధి ముగింపులో తిరిగి ఇవ్వాలి.

వాహనాన్ని కొనుగోలు చేయాలా లేదా లీజుకు ఇవ్వాలా అనే నిర్ణయం పైన పేర్కొన్న వ్యత్యాసం నుండి వచ్చింది. చాలా మందికి, లీజింగ్ ఆలోచన వాహనం యొక్క యాజమాన్యం లేదా టైటిల్ యాజమాన్యం యొక్క సమస్యను అధిగమిస్తుంది.

కారు లీజు అనేది స్థిరమైన దీర్ఘకాలిక ఒప్పందం, సాధారణంగా 72 నెలల వరకు ఏదైనా. స్థిర నెలవారీ తిరిగి చెల్లించే ఖర్చు ఉంది, ఇది ఎక్కువగా లీజు వ్యవధిలో వాహనం యొక్క విలువ క్షీణతపై ఆధారపడి ఉంటుంది.

లీజు వ్యవధిలో స్థిర మైలేజ్ భత్యం వంటి ఇతర షరతులు ఉంటాయి మరియు బహుశా వార్షిక ప్రాతిపదికన కూడా ఉండవచ్చు

అదనపు మైలేజీని కొనుగోలు చేయడానికి సాధారణంగా ఒక ఎంపిక ఉంటుంది, మరియు దీని ఖర్చులు లీజు ఒప్పందం యొక్క నిబంధనలు మరియు ఒప్పందాలలో పేర్కొనబడాలి.

ఒక కారును లీజుకు ఇవ్వడం ద్వారా సాధారణంగా పొందగలిగే ఆర్థిక ప్రయోజనాలు కూడా వ్యక్తి సొంతం చేసుకోలేని వాహనానికి ప్రాప్యత కలిగి ఉండటమే కాకుండా. చాలా మంది తయారీదారులు కారు లీజులపై చాలా నిర్దిష్టమైన ఫైనాన్స్ ఒప్పందాలను అందిస్తారు, తరచుగా 0% వడ్డీతో, మీ క్రెడిట్ రేటింగ్ దీనికి అర్హత సాధించడానికి సరిపోతుందని uming హిస్తారు.

ఏదైనా లీజు ఒప్పందంతో, లీజు వ్యవధి ప్రారంభంలో అన్ని ఖర్చులు స్పెల్లింగ్ చేసి స్పష్టం చేయాలి. ఇది సాధారణంగా లీజ్ ఎండ్ అగ్రిమెంట్ అని పిలుస్తారు. ఇది వాహనం యొక్క దుస్తులు మరియు కన్నీటితో సంబంధం ఉన్న ఖర్చులు.

తయారీదారు యొక్క ఉద్దేశ్యం ఏమిటంటే, వాహనాన్ని దాని వయస్సు మరియు మైలేజీకి తగినట్లుగా ఉంచడం. కారు అధిక దుస్తులు ధరించి, సముచితమైనదిగా భావించిన దాని పైన మరియు పైన చిరిగిపోతే, అప్పుడు వ్యత్యాసాన్ని పూడ్చడానికి అద్దెదారుపై వసూలు చేయబడుతుంది.

ఈ ఛార్జీలు ముఖ్యమైనవి, కాని లీజు ఒప్పందం వారు ఎలా లెక్కించబడతారో మరియు ఏ ప్రాతిపదికన ఎటువంటి ఛార్జీలు వసూలు చేయబడుతుందో ఖచ్చితమైన వివరంగా చెప్పాలి.

వాహనాన్ని కొనుగోలు చేసినా లేదా లీజుకు తీసుకున్నా, అదే క్రెడిట్ తనిఖీలు ఒక వ్యక్తిపై చేయబడతాయి మరియు వారి క్రెడిట్ స్కోరు ఆధారంగా ఒక అంచనా వేయబడుతుంది. క్రెడిట్ కంపెనీ లేదా డీలర్షిప్ ఫైనాన్స్ వ్యక్తికి రుణాలు ఇస్తాయో లేదో మరియు ఏ ప్రాతిపదికన ఇది నిర్ణయిస్తుంది.

ఇది నిర్ణయం, రుణ ఒప్పందం యొక్క పొడవు లేదా వ్యవధి, రుణ వ్యవధికి వసూలు చేసే వడ్డీ రేటు మరియు డౌన్ చెల్లింపు పరిమాణంపై ప్రభావం చూపుతుంది.

లీజింగ్ సాధారణంగా చాలా చౌకైన ఎంపిక అయినప్పటికీ, కొనాలా లేదా లీజుకు ఇవ్వాలా అనే ఎంపిక నిజంగా ఆర్థికంగా లేదు. నిజమైన నిర్ణయం మరింత ఉద్వేగభరితమైనదిగా వస్తుంది, ఇక్కడ వ్యక్తి యాజమాన్యం మరియు సంబంధిత ఖర్చుల యొక్క లాభాలు మరియు నష్టాలు, ఒక రకమైన రుణాలు తీసుకోవటానికి విరుద్ధంగా, కొన్ని సంవత్సరాల తరువాత మీరు దానిని తిరిగి ఇవ్వాలి.

కార్ షిప్పింగ్ అనేక కారణాల వల్ల ప్రజలకు అవసరం కావచ్చు.

బహుశా మీరు ఈబే ద్వారా కారు కొన్నారు
బహుశా మీరు కారు డీలర్‌షిప్ కలిగి ఉండవచ్చు
బహుశా మీరు ట్రాక్ ఈవెంట్‌లో పాల్గొనాలనుకోవచ్చు
బహుశా మీరు వేరే నగరానికి మకాం మారుస్తున్నారు
మీకు ఇష్టమైన కారును మీ స్థానిక గ్రామానికి తరలించాలనుకోవచ్చు
బహుశా మీరు చివరకు మీ డ్రీం కారు కొన్నారు
కారణం ఏమైనప్పటికీ, మీ వాహనాన్ని నడపడం కంటే తుది గమ్యస్థానానికి రవాణా చేయడం డబ్బు మరియు సమయాన్ని ఆదా చేస్తుంది. సరైన ప్రొఫెషనల్ ట్రాన్స్‌పోర్టింగ్ కంపెనీని కనుగొనడం వల్ల మీరే చేసే ఒత్తిడి లేదా ఇబ్బంది లేకుండా చాలా చెమటను ఆదా చేస్తుంది. ఆటో రవాణా ఇప్పుడు మునుపటి కంటే చాలా సులభం చేయబడింది. మరింత చర్చించినట్లు ఇది కొన్ని సాధారణ దశల్లో చేయవచ్చు.
రవాణా జాబితా

కారును విజయవంతంగా రవాణా చేయడానికి ముందుగా స్పష్టమైన బడ్జెట్ అంచనాను తయారు చేయాలి. కారును లోడ్ చేయడానికి సరైన రకం ట్రైలర్ లేదా లారీని నిర్ణయించడం రవాణా సమయంలో వాహనం యొక్క మొత్తం బరువు, విలువ, సమయం మరియు బహిర్గతం మీద ఆధారపడి ఉంటుంది. అదనపు సంరక్షణ కోసం ఏదైనా ప్రత్యేక షరతులు ముందే చెప్పాలి. కార్ షిప్పింగ్ ఖర్చును లెక్కించడంలో ప్రధాన భాగాలలో ఒకటి దూరం. అలాగే, పొడవైన మరియు పొడవైన కార్లకు అదనపు సర్దుబాట్లు అవసరం మరియు ఖరీదైనవి.

పరివేష్టిత లేదా ఓపెన్ వంటి రెండు కార్ రవాణా ప్రత్యామ్నాయాలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. విలాసవంతమైన వాహనాల విషయంలో పరివేష్టిత ఎంపిక అనువైనది మరియు షిప్పింగ్ సమయంలో పూర్తి రక్షణను అందిస్తుంది. బహిరంగ రవాణాలో, కారు ఓపెన్ లేదా ఎక్స్‌పోజ్డ్ ట్రెయిలర్‌లో రవాణా చేయబడుతుంది మరియు తక్కువ ఖర్చు అవుతుంది. కారు నడుస్తుంటే, ట్రైలర్‌లో లోడ్ చేయడం సులభం అవుతుంది. లేకపోతే, ట్రెయిలర్‌లో లోడ్ చేయడానికి దీనికి వించ్ మరియు ఇతర పరికరాలు అవసరం, ఇది రవాణా ఖర్చును పెంచుతుంది.

బహుళ కోట్లను పొందండి

మీరు ప్రధాన ప్రొఫెషనల్ వెబ్‌సైట్లలో వాహన డేటాను మరియు మీ అవసరాలను పూరించిన తర్వాత, ఆటో షిప్పింగ్ కంపెనీల నుండి కోట్స్ నిండిపోతాయి. వారి భీమా, భద్రత మరియు గత అనుభవాలకు సంబంధించి మీ సమస్యలను మీరు పంచుకోవచ్చు. గత కస్టమర్ల నుండి వచ్చిన ఫీడ్‌బ్యాక్‌లను ఉపయోగించి మీరు షిప్పింగ్ కంపెనీల ప్రొఫైల్‌లను కూడా సమీక్షించవచ్చు. అలాగే, ఆటో షిప్పింగ్ కోసం ఉపయోగించే పరికరాలు మరియు వాహనం యొక్క ఫోటోలను టాప్-రేటెడ్ కంపెనీలు పంచుకుంటాయి. మీరు సరైన కోట్‌పై చర్చలు జరిపిన తర్వాత, రవాణా ఒప్పందాన్ని పూర్తి చేయండి.

షిప్పింగ్ మరియు డెలివరీ

ఉత్తమ కోట్ ఆమోదించబడిన తర్వాత షిప్పింగ్ సంస్థ యొక్క సంప్రదింపు వివరాలు అందించబడతాయి. పిక్-అప్, ట్రాన్స్‌పోర్ట్, మరియు డ్రాప్ లేదా ఏదైనా అదనపు సమాచారం గురించి చర్చించడానికి రవాణా సంస్థతో ప్రత్యక్ష సమావేశం చేయవచ్చు.

రవాణా కోసం మీ కారును సిద్ధం చేస్తోంది

కారు రవాణాకు సిద్ధంగా ఉందని నిర్ధారించడానికి అనేక చర్యలు తీసుకోవాలి.

కారు బాహ్యంతో పాటు లోపలి భాగాన్ని శుభ్రపరచండి.
చాలా ఇంధనాన్ని కాల్చండి. క్వార్టర్ ట్యాంక్ కంటే ఎక్కువ ఇంధనాన్ని వదిలివేయవద్దు.
కారు ద్రవాలు, బ్యాటరీ ఛార్జ్ మరియు టైర్ ప్రెజర్ పరీక్షను పరిశీలించండి.
అన్ని ఉపకరణాలను తీసివేసి సురక్షితంగా ఉంచండి.
వ్యక్తిగత ఆస్తి మిగిలి లేదని నిర్ధారించుకోండి.
అలారం వ్యవస్థలను నిలిపివేయండి, యాంటెన్నాను ఉపసంహరించుకోండి మరియు అద్దాలలో మడవండి.
పికప్ సమయంలో రవాణా యొక్క చిత్రాలను తీయండి అలాగే డ్రాప్ చేయండి.
మీరు మకాం మార్చారా? మీరు మీ వాహనాన్ని రవాణా చేయాల్సిన అవసరం ఉందా? మేము ఏ ప్రదేశానికి అయినా ప్రొఫెషనల్ కార్ రవాణా మరియు కార్ షిప్పింగ్ సేవలను అందిస్తాము. మా ప్రాధమిక ఆందోళన మీ వాహనాన్ని సహజమైన స్థితిలో పంపిణీ చేయడమే!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *