Tips and Tricks for Saving on Auto Insurance

ఉత్తమ ఆటో భీమా రేట్లను కనుగొనడం కొన్నిసార్లు గమ్మత్తుగా ఉంటుంది. రోడ్లపై బీమా చేయించుకోవడం ఖచ్చితంగా అవసరం. వాస్తవానికి, ఇల్లినాయిస్ రాష్ట్ర చట్టం ప్రకారం కవరేజ్ అవసరం. కొంతమంది ఆటో భీమా చాలా ఖరీదైనదిగా భావిస్తారు, అయితే, దీన్ని మరింత సరసమైనదిగా చేయడానికి సహాయపడే మార్గాలు ఉన్నాయి. భీమా యొక్క ఆదర్శ ధరను కనుగొనడానికి ఇక్కడ కొన్ని విషయాలు ఉన్నాయి.

చుట్టూ షాపింగ్ చేయండి

వివిధ రకాల కంపెనీలతో సహా బహుళ భీమా సంస్థల నుండి కోట్లను పొందండి. అలాగే, అతి తక్కువ సంఖ్య చౌకైనది కాదు అని గ్రహించండి.

కార్ల కోసం షాపింగ్ చేసేటప్పుడు బీమాను పరిగణించండి

కొన్ని వాహనాలలో తక్కువ విశ్వసనీయత రేటింగ్‌లు మరియు అధిక ప్రీమియంలకు దోహదపడే ఇతర అంశాలు ఉన్నాయి. కార్లపై పరిశోధన చేస్తున్నప్పుడు, మీరు ఉత్తమమైన ఒప్పందాన్ని పొందుతున్నారని నిర్ధారించుకోవడానికి మీ ప్రతి ఎంపికకు సంభావ్య ప్రీమియంలను పోల్చడం చాలా ముఖ్యం.

తగ్గింపు పెంచండి

మీ మినహాయింపును పెంచడం ద్వారా, మీరు మీ ప్రీమియాన్ని తగ్గించవచ్చు. మినహాయింపు మీ బడ్జెట్ కోసం నిర్వహించబడుతుందని మరియు మీరు దావా వేయవలసి వస్తే మీ వద్ద తగినంత డబ్బు ఆదా చేయబడిందని నిర్ధారించుకోండి.

కట్ట భీమా

మీరు ఎంచుకున్న భీమా ఏజెన్సీ బండ్లింగ్‌ను ఆఫర్ చేస్తే, దాన్ని సద్వినియోగం చేసుకోండి. కాకపోతే, మీ అన్ని భీమా అవసరాలకు ఒకే సంస్థతో కలిసి ఉండటానికి ప్రయత్నించండి. ఇది చాలా సందర్భాలలో తగ్గింపుకు దారితీస్తుంది.

మంచి క్రెడిట్ ఉంచండి

మంచి క్రెడిట్ కలిగి ఉండటం బీమా రేట్లను తగ్గించటానికి సహాయపడుతుంది. మీ క్రెడిట్ స్కోరు మరియు దాఖలు చేసిన దావాల మధ్య ముఖ్యమైన సంబంధాన్ని పరిశోధకులు కనుగొన్నారు. మీ ఆర్థిక బాధ్యతను నిర్వచించడానికి భీమా సంస్థలు ఈ సహసంబంధంపై ఆధారపడతాయి.

తక్కువ మైలేజ్ డిస్కౌంట్

మైలేజ్ సగటులను పరిశోధించండి మరియు మీరు దాని కంటే తక్కువగా ఉన్నారో లేదో చూడండి. తక్కువ మైలేజ్ తగ్గింపు గురించి అడగడానికి బయపడకండి. మీరు కార్‌పూల్ చేసే వారైతే ఈ తగ్గింపు మీకు కూడా వర్తిస్తుంది.

సమూహ భీమా

కొంతమంది తమ యజమాని లేదా వారు చెందిన ఇతర సమూహాల నుండి భీమా పొందిన వ్యక్తుల వర్గంలోకి వస్తారు. కొంతమంది భీమా ప్రొవైడర్లు ఈ కోవలోకి వచ్చే వ్యక్తులకు ఆటో భీమాపై తగ్గింపులను అందిస్తారు.

ఇతర తగ్గింపులు

మీరు డ్రైవ్ చేసే విధానం వంటి కొన్ని లక్షణాల ఆధారంగా మీకు అర్హత ఉన్న అదనపు డిస్కౌంట్లు ఉన్నాయా అని మీ ఏజెంట్‌ను అడగండి.

మీకు నిజంగా అవసరం ముందు 10+ రోజుల ముందు కొనండి

మీరు ఉపయోగించాల్సిన ముందు కవరేజీని కొనుగోలు చేయడం ద్వారా ఇది ప్రీమియం ఖర్చులను తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది.

ఫుల్ అప్ ఫ్రంట్‌లో చెల్లించండి

చెల్లింపు ప్రణాళికను ఏర్పాటు చేయకుండా, వీలైతే పూర్తిగా చెల్లించండి. మీరు ఏటా ఆదా చేసే మొత్తం జోడించబడుతుంది.

మీరు తరలించినప్పుడు క్రొత్త విధానాన్ని పొందండి

ముఖ్యంగా రాష్ట్రం వెలుపల! కొన్ని రాష్ట్రాల్లో ఇతరులకన్నా ఎక్కువ బీమా రేట్లు ఉన్నాయి.

పాత కార్లు

సరికొత్త కారును కొనడం ఉత్తేజకరమైనది, కానీ మీ ప్రాధాన్యత తక్కువ భీమా ప్రీమియం అయితే 5+ సంవత్సరాల వయస్సు గల మోడళ్లను కొనుగోలు చేయడం మంచిది. అవి మరింత నమ్మదగినవిగా భావిస్తారు.

కోట్స్ కోసం VIN సంఖ్య

మీకు యాంటీ-తెఫ్ట్ పరికరాలు ఉంటే డిస్కౌంట్‌కు అర్హత ఉందా అని చూడటం దీని ఉద్దేశ్యం.

పేపర్‌లెస్‌గా వెళ్లండి

కొన్ని కంపెనీలు తక్కువ కాగితాన్ని ఉపయోగించడం విలువైనవి మరియు సాంకేతిక పరిజ్ఞానం ఉంటే ఈ యుగంలో చేయటం కష్టం కాని కాగితాన్ని ఉపయోగించడం మానేసిన వారికి చిన్న తగ్గింపును అందిస్తాయి. ఇది ఒక చిన్న నైవేద్యం, కానీ అది జతచేస్తుంది.

భీమా పదజాలం

వెర్బియేజ్ అంటే ఏమిటో అర్థం చేసుకోండి, తద్వారా మీకు నిజంగా ఏమి కావాలి మరియు మీ ఏజెంట్‌ను అడగవలసిన ప్రశ్నల గురించి మీకు మంచి ఆలోచన ఉంటుంది.

స్వయంచాలక బిల్లింగ్

కాగిత రహితంగా వెళ్లడం మాదిరిగానే ఇది కాలక్రమేణా ఆదా చేయడానికి మరొక మార్గం.

చదువు

కొంతమంది బీమా సంస్థలు మీకు ఉన్న విద్య స్థాయి ఆధారంగా డిస్కౌంట్లను అందిస్తాయి. ఉదాహరణకు, కళాశాల గ్రాడ్యుయేట్లకు కొందరు ఆఫర్ డిస్కౌంట్లను ఇస్తారు.

టీన్ డ్రైవర్లు

టీనేజ్ డ్రైవర్లు భీమా ఖర్చులను పెంచుతారు, ఎందుకంటే వారు ప్రమాదానికి గురవుతారు. కానీ, వారు కారు లేకుండా 100+ మైళ్ళ దూరంలో ఉన్న కళాశాలలో ఉంటే, కొంతమంది బీమా సంస్థలు వాటిని తాత్కాలికంగా ప్రణాళిక నుండి తీసివేయడానికి అనుమతిస్తాయి. అదనంగా, చాలా కంపెనీలు “మంచి విద్యార్థి” తగ్గింపును అందిస్తాయి, ఈ తెలివితేటల పరీక్షను బాధ్యతాయుతమైన డ్రైవింగ్ అలవాట్లతో పరస్పరం సంబంధం కలిగి ఉన్నాయని సూచిస్తుంది. సురక్షితమైన డ్రైవింగ్ క్లాస్ యొక్క రుజువు టీన్ ఆటో భీమాలో కొంత డబ్బును ఆదా చేస్తుంది.

జీవనశైలి మారినప్పుడు బీమాను మార్చండి

పదవీ విరమణ లేదా ఇతర కారణాల వల్ల తక్కువ డ్రైవ్ చేయాలని మీరు భావిస్తే, దీన్ని మీ బీమా సంస్థకు నివేదించండి. ఇది మీరు భీమా కోసం చెల్లించాల్సిన మొత్తాన్ని తగ్గించగలదు.

ముఖ్యంగా, మీ అవసరాల గురించి తెలుసుకోండి మరియు మీ భీమా ఏజెంట్‌తో సంబంధాన్ని ఏర్పరచుకోండి. అవగాహన అనేది పొదుపు వైపు మొదటి అడుగు.

ఒక ఉత్పత్తి లేదా సేవను దాని ప్రారంభ స్థానం నుండి కస్టమర్‌కు తరలించడానికి సంస్థలు తమ సరఫరా గొలుసు-పరస్పర సంబంధం ఉన్న కార్యకలాపాల విలువను పెంచడంపై దృష్టి పెట్టాలి. కస్టమర్ మరియు వ్యాపారం కోసం ఒక ఉత్పత్తి లేదా సేవను అత్యంత ఉత్పాదకంగా అందించడంలో ఇది అనుసంధానం. కార్యకలాపాల నిర్వహణకు ఇది చాలా ముఖ్యమైనది మరియు స్థిరమైన, అధిక-నాణ్యత ఉత్పత్తులను వినియోగదారులకు సకాలంలో అందించడానికి మరియు వ్యాపారానికి విలువను సృష్టించడానికి కీలకమైనది.

ప్రతి లింక్ కస్టమర్ కోసం విలువను అందిస్తుంది

గొలుసు యొక్క కార్యకలాపాలు ముడి పదార్థాలు లేదా ఉప భాగాలను యాక్సెస్ చేయడం నుండి, తుది ఉత్పత్తి లేదా సేవలను కస్టమర్‌కు అందించడం వరకు ఉంటాయి. వాల్మార్ట్ పెద్ద సరఫరా గొలుసులో టోకు వ్యాపారి మరియు చిల్లర. ఎక్కువ పార్టీలు పాల్గొంటాయి, సమస్యల సంభావ్యత ఎక్కువ:

ముడి పదార్థాల తయారీదారులు> భాగాలు ‘తయారీదారులు>

తయారీ మరియు అసెంబ్లీ ప్లాంట్> టోకు వ్యాపారులు> చిల్లర వ్యాపారులు

మీరు గొలుసులో ఎక్కడ కూర్చున్నారో ఒక నిర్దిష్ట సమయంలో మీ భాగాన్ని లేదా ఉత్పత్తిని అందించడానికి మీరు ఒకరిపై ఆధారపడి ఉంటారు. ఆటోమొబైల్ పరిశ్రమ సరఫరా గొలుసులో కాంపోనెంట్ తయారీదారు ప్రైమ్‌టైమ్ కో లిమిటెడ్, (ప్రైమ్) మధ్యలో కూర్చుంది. రోజూ 100 యూనిట్లను ఉత్పత్తి చేయడానికి మరియు పంపిణీ చేయడానికి అసెంబ్లీ ప్లాంట్ ఆటోకోతో ఒప్పందం కుదుర్చుకుంది. ప్రైమ్ యొక్క ఒప్పందంలో తప్పిన డెలివరీకి పెనాల్టీ నిబంధన ఉంది. యూనిట్లు ప్రతిరోజూ సాయంత్రం 4:00 గంటలకు బట్వాడా చేయవలసి ఉంటుంది లేదా ఆటోకో యొక్క ఓవర్ హెడ్ ఖర్చులతో సహా ఒక నిర్దిష్ట ఫార్ములా ఆధారంగా కంప్యూట్ చేయబడిన ప్రైమ్ యొక్క షిప్మెంట్-డౌన్‌టైమ్ కోసం వేచి ఉన్న సమయ వ్యవధిని ప్రైమ్ ఆటోకోకు చెల్లించాలి.
ప్రాక్టికల్ అప్లికేషన్

పెరిగిన ఉత్పత్తి మరియు రీషెడ్యూలింగ్ డెలివరీతో సహా ఏదైనా ఉత్పత్తి మరియు నాణ్యత సమస్య గురించి ఎప్పుడైనా కాల్ చేయడానికి ప్రైమ్ ఆటోకోకు రెండు పేర్లను అందించింది. ఒప్పందం ప్రకారం, ఆటోకో కోసం ప్రైమ్ ఈ భాగాన్ని ప్రైమ్ తయారుచేసినప్పుడు ప్రైమ్ వద్ద ఆటోకోకు దాని స్వంత నాణ్యత నిపుణుడు ఉన్నారు. ఆ వస్తువు యొక్క ఆమోదయోగ్యమైన నాణ్యతపై ఆ నిపుణుడికి తుది ఆమోదం ఉంది. రెండు సంస్థల మధ్య అద్భుతమైన పారదర్శక సంబంధం ఉన్నందున ఇది బాగా పనిచేసింది.

ఆటోకో ప్రతి నెలా ప్రైమ్‌కు తాత్కాలిక డెలివరీ షెడ్యూల్ ఇచ్చింది. ప్రతి రోజు ఉదయం 6:00 గంటలకు, ప్రైమ్ ఆటోకో యొక్క ఆర్డరింగ్ సిస్టమ్‌ను రోజుకు వాస్తవ అవసరాలను చూడటానికి యాక్సెస్ చేసింది. వ్యవస్థకు ఖచ్చితత్వం అవసరం, మరియు ప్రైమ్ దానిని గంటకు పర్యవేక్షిస్తుంది. ప్రైమ్ దీనిని భారీ సవాలుగా చూసింది, కాబట్టి నిర్వహణ అవసరమైన వనరులను మరియు ప్రజలకు మరియు ప్రక్రియపై శ్రద్ధ వహించింది. ఈ వ్యవస్థ 99% సమ్మతితో చాలా సంవత్సరాలు బాగా పనిచేసింది.

ప్రారంభంలో మూడు ప్రశ్నలకు సమాధానాలు: ఏమి అవుట్సోర్స్ చేయాలి, ఎవరికి, ఎప్పుడు? తరువాత, గొలుసుకు కనీసం ఈ నాలుగు లక్షణాలు ఉన్నాయని నిర్ధారించుకోండి:

భాగస్వామి లక్షణాలు అవసరం

ప్రతి పాల్గొనేవారు ఎక్కువగా అర్థం చేసుకున్న లింకులు: సిస్టమ్ బలహీనమైన లింక్ వలె మంచిది. మీరు టోకు వ్యాపారి కావచ్చు, కానీ మీరు ప్రతి విభాగానికి సౌకర్యంగా ఉండాలి మరియు వేర్వేరు లింక్‌లలో వైఫల్యం సంభవించే ప్రమాదాలను అర్థం చేసుకోవాలి. కొన్ని వ్యాపారాలలో, ఈ ప్రమాదం ఇతరులకన్నా చాలా క్లిష్టమైనది. గణనీయమైన our ట్‌సోర్సింగ్ ప్రయోజనాలను సంగ్రహించడానికి వినియోగదారులకు ఆలస్యం చాలా ఖరీదైనది కావచ్చు.
అంతటా ఆమోదయోగ్యమైన ఫలితాలను అందించడానికి సహకారం: సహకరించడం అంత సులభం కాదు. ప్రోత్సాహకాల అమరిక ఒక ముఖ్యమైన సమస్య. ఆటోకో పనికిరాని సమయానికి అధిక ధర ఉన్నందున ప్రైమ్ సమయానికి బట్వాడా చేయడానికి భారీ ప్రోత్సాహాన్ని కలిగి ఉంది. విజయవంతమైన సహకారానికి అనువైన నమూనా భాగస్వాములతో ప్రయోజనం పంచుకోవడం. వివిధ దేశాలు, సంస్కృతులు, సమయ మండలాలు మరియు ఇతర తేడాలు ఉన్నప్పుడు సహకారం మరింత క్లిష్టంగా మారుతుంది. అయినప్పటికీ, సహకారం చాలా ముఖ్యమైనది.
గొలుసు ద్వారా ఉత్పత్తి-డిమాండ్‌కు బదులుగా కస్టమర్-డిమాండ్ ఫోకస్: ప్రధాన సంస్థ (వాల్‌మార్ట్, లేదా ఆటోకో) భాగస్వాములకు వినియోగదారుల అవసరాలను తెలుసుకోవడం మరియు తుది ఉత్పత్తికి విలువను జోడించమని వారిని ప్రోత్సహించడం అవసరం. ఈ అవగాహన మొత్తం గొలుసు యొక్క పోటీతత్వాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది మరియు ప్రతి పాల్గొనేవారికి అదనపు ప్రయోజనాలను అందిస్తుంది.
గొలుసు అంతటా పారదర్శక మరియు సహాయకరమైన కమ్యూనికేషన్: కమ్యూనికేషన్ సభ్యులను గొలుసుకు వారి సహకారాన్ని ప్రభావితం చేసే పరిణామాలను దూరం చేస్తుంది. అంతేకాకుండా, అర్ధవంతమైన కమ్యూనికేషన్ సభ్యులు అవకాశాలు మరియు సవాళ్లకు త్వరగా స్పందించడానికి అనుమతిస్తుంది.
అంతరాయం ప్రమాదాలు ప్రయోజనాలను ప్రతికూలంగా చేస్తాయి
1990 ల చివరలో, నేను నా మాజీ యజమాని ఆల్కాన్ ఇంక్ (ఇప్పుడు రియో ​​టింటోలో భాగం) యొక్క బాక్సైట్, అల్యూమినా మరియు స్పెషాలిటీ కెమికల్స్ కోసం వైస్ ప్రెసిడెంట్ మార్కెటింగ్ అయ్యాను మరియు మా సరఫరా గొలుసు యొక్క our ట్‌సోర్సింగ్ భాగాలను అన్వేషించాను. అయినప్పటికీ, సంభావ్య అంతరాయం ప్రమాదాలు చాలా ఎక్కువగా ఉన్నాయి, కాబట్టి మేము ముందుకు సాగలేదు. ఈ నిర్ణయం ఒక కీలకమైన పాఠాన్ని ఉత్పత్తి చేసింది: కొన్నిసార్లు, మేము గణనీయమైన our ట్‌సోర్సింగ్ ప్రయోజనాలను విస్మరించాలి ఎందుకంటే అంతరాయం యొక్క తక్కువ సంభావ్యత మొత్తం వ్యవస్థకు వినాశకరమైనది కావచ్చు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *