Towing Services Offer More Than Towing

హెన్రీ ఫోర్డ్ మొదటి కారును కనుగొన్నారని చాలా మంది అనుకుంటారు. ఏదేమైనా, అసెంబ్లీ లైన్‌తో ఫోర్డ్ ఆటోమేటెడ్ కార్ల ఉత్పత్తికి 20 సంవత్సరాల ముందు, కార్ల్ బెంజ్ మొదటి ఆటోమొబైల్‌ను కనుగొన్నాడు. 1916 వరకు మొదటి డ్రైవర్ల లైసెన్సులు ఇవ్వబడలేదు. కొన్ని సంవత్సరాల తరువాత, ఒక మోడల్ టి ఫోర్డ్ టేనస్సీలోని ఒక క్రీక్‌లోకి నడపబడింది మరియు టో ట్రక్ పరిణామం యొక్క విత్తనాలను నాటారు.

ఒక స్థానిక వ్యాపారవేత్త శిధిలాల గురించి విన్నాడు మరియు అతని సోదరుడు, స్థానిక సర్వీస్ స్టేషన్ యజమానిని కారును గుంట నుండి బయటకు తీసుకురావడానికి సహాయం చేశాడు. మరికొంతమంది వాలంటీర్ల సహాయంతో, ఒక బ్లాక్ మరియు టాకిల్ మరియు కొంచెం చెమటతో పురుషులు చివరికి టేనస్సీ క్రీక్ నుండి కారును పొందారు. మరియు అది పూర్తి కావడానికి 8 గంటలు మాత్రమే పట్టింది. బిజినెస్ మ్యాన్ అనుకున్నాడు, మంచి మార్గం ఉండాలి!

అతని పేరు ఎర్నెస్ట్ హోమ్స్ మరియు అతను తన గ్యారేజీలో తన 1913 కాడిలాక్ వెనుక భాగంలో ఒక వించ్ రకాన్ని రిగ్గింగ్ చేయడం ప్రారంభించాడు. మొదటిసారి అతను దానిని ఉపయోగించటానికి ప్రయత్నించినప్పుడు అతని కారు చిట్కా ప్రారంభమైంది. అతను కొన్ని పార్శ్వ మద్దతు మరియు రూపకల్పన ముడి అవుట్‌రిజర్స్ అవసరమని అతను గ్రహించాడు, అతను దానిని కాడి వైపు అటాచ్ చేయగలడు. అతను తన కేడీని వించ్ మరియు rig ట్రిగ్గర్‌లతో పరీక్షించి, సవరించాడు, అతను రాబోయే 3 సంవత్సరాలలో విశ్వసనీయంగా మరియు సంఘటన లేకుండా పనిచేసే ఒక ఉత్పత్తిని కలిగి ఉన్నాడు.

అతను 1919 లో పేటెంట్ కోసం దాఖలు చేశాడు. 20 వ శతాబ్దం ప్రారంభంలో విచ్ఛిన్నమైన ఆటోమొబైల్స్ను లాగడం యొక్క ఏకైక ప్రయోజనం కోసం ఉత్పత్తి చేసిన మొదటి వాహనం హోమ్స్ 485. అతను తన “శిధిలాలను” ఉత్పత్తి చేశాడు, ఆ రోజుల్లో వారికి తెలుసు, మరియు వాటిని ఆ సమయంలో సేవా స్టేషన్లకు విక్రయించాడు. అతను 1970 లలో టో ట్రక్కుల ఉత్పత్తిని కొనసాగించాడు. అతని 1919 హోమ్స్ 485 టేనస్సీలోని ఆటో మ్యూజియంలో ఇప్పటికీ ఉంది.

టో ట్రక్కులు నేడు చాలా దూరం వచ్చాయి. కార్లు డ్రైవ్ రైలును ఫోర్క్ ఆకారపు లిఫ్ట్‌లో ఉంచే సాధారణ కార్ టో కోసం ట్రక్కులు ఉన్నాయి. ఇది బాడీ షాపుకు కారును లాగుతున్నప్పుడు డ్రైవ్ రైలుకు ఎటువంటి నష్టం జరగకుండా చేస్తుంది. స్పెక్ట్రం యొక్క మరొక చివర చాలా పెద్ద సెమీ ట్రైలర్ సైజ్ ట్రక్కులు, ఇవి వెనుక డెక్‌లపై పెద్ద క్రేన్‌లను కలిగి ఉంటాయి, ఇవి 18 చక్రాల చక్రాల మీద చక్రాలు అమర్చగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంటాయి.

చాలా టో ట్రక్కులు ఇప్పుడు GPS నావిగేషన్ మరియు ట్రాకింగ్ వ్యవస్థలను కలిగి ఉన్నాయి, బోర్డు HD కెమెరాలు మరియు ఇతర ఆధునిక సాంకేతిక పరిజ్ఞానాలలో, ఇవి ఏ పరిమాణంలోనైనా దెబ్బతిన్న వాహనాలను సురక్షితంగా దుకాణానికి తిరిగి పొందే పనిని చేస్తాయి.

చాలా టో ట్రక్ కంపెనీలు ఫ్లాట్ టైర్ రిపేర్, కార్ లాకౌట్ రెస్క్యూస్, అవుట్ గ్యాస్ బ్రేక్‌డౌన్స్, డెడ్ బ్యాటరీల కోసం జంప్ స్టార్ట్ మరియు మీ ఆటోమొబైల్‌ను రోడ్డుపై ఉంచడానికి అవసరమైన ఇతర ఆటోమోటివ్ సేవలను కలిగి ఉన్న ఆటోమోటివ్ సేవలను పూర్తి స్థాయిలో అందిస్తున్నాయి.

క్వాలిటీ టో కంపెనీలకు 24/7 ఫోన్ ఆన్సరింగ్ మరియు డ్రైవర్లు కాల్‌లో ఉన్నారు, తద్వారా మీకు ఎప్పుడైనా, పగలు లేదా రాత్రి ఎప్పుడైనా విచ్ఛిన్నం లేదా ప్రమాదం ఉంటే, మీకు సహాయం చేయడానికి సహాయం పంపబడుతుంది.

హెన్రీ ఫోర్డ్ మొదటి కారును కనుగొన్నారని చాలా మంది అనుకుంటారు. ఏదేమైనా, అసెంబ్లీ లైన్‌తో ఫోర్డ్ ఆటోమేటెడ్ కార్ల ఉత్పత్తికి 20 సంవత్సరాల ముందు, కార్ల్ బెంజ్ మొదటి ఆటోమొబైల్‌ను కనుగొన్నాడు. 1916 వరకు మొదటి డ్రైవర్ల లైసెన్సులు ఇవ్వబడలేదు. కొన్ని సంవత్సరాల తరువాత, ఒక మోడల్ టి ఫోర్డ్ టేనస్సీలోని ఒక క్రీక్‌లోకి నడపబడింది మరియు టో ట్రక్ పరిణామం యొక్క విత్తనాలను నాటారు.

ఒక స్థానిక వ్యాపారవేత్త శిధిలాల గురించి విన్నాడు మరియు అతని సోదరుడు, స్థానిక సర్వీస్ స్టేషన్ యజమానిని కారును గుంట నుండి బయటకు తీసుకురావడానికి సహాయం చేశాడు. మరికొంతమంది వాలంటీర్ల సహాయంతో, ఒక బ్లాక్ మరియు టాకిల్ మరియు కొంచెం చెమటతో పురుషులు చివరికి టేనస్సీ క్రీక్ నుండి కారును పొందారు. మరియు అది పూర్తి కావడానికి 8 గంటలు మాత్రమే పట్టింది. బిజినెస్ మ్యాన్ అనుకున్నాడు, మంచి మార్గం ఉండాలి!

అతని పేరు ఎర్నెస్ట్ హోమ్స్ మరియు అతను తన గ్యారేజీలో తన 1913 కాడిలాక్ వెనుక భాగంలో ఒక వించ్ రకాన్ని రిగ్గింగ్ చేయడం ప్రారంభించాడు. మొదటిసారి అతను దానిని ఉపయోగించటానికి ప్రయత్నించినప్పుడు అతని కారు చిట్కా ప్రారంభమైంది. అతను కొన్ని పార్శ్వ మద్దతు మరియు రూపకల్పన ముడి అవుట్‌రిజర్స్ అవసరమని అతను గ్రహించాడు, అతను దానిని కాడి వైపు అటాచ్ చేయగలడు. అతను తన కేడీని వించ్ మరియు rig ట్రిగ్గర్‌లతో పరీక్షించి, సవరించాడు, అతను రాబోయే 3 సంవత్సరాలలో విశ్వసనీయంగా మరియు సంఘటన లేకుండా పనిచేసే ఒక ఉత్పత్తిని కలిగి ఉన్నాడు.

అతను 1919 లో పేటెంట్ కోసం దాఖలు చేశాడు. 20 వ శతాబ్దం ప్రారంభంలో విచ్ఛిన్నమైన ఆటోమొబైల్స్ను లాగడం యొక్క ఏకైక ప్రయోజనం కోసం ఉత్పత్తి చేసిన మొదటి వాహనం హోమ్స్ 485. అతను తన “శిధిలాలను” ఉత్పత్తి చేశాడు, ఆ రోజుల్లో వారికి తెలుసు, మరియు వాటిని ఆ సమయంలో సేవా స్టేషన్లకు విక్రయించాడు. అతను 1970 లలో టో ట్రక్కుల ఉత్పత్తిని కొనసాగించాడు. అతని 1919 హోమ్స్ 485 టేనస్సీలోని ఆటో మ్యూజియంలో ఇప్పటికీ ఉంది.

టో ట్రక్కులు నేడు చాలా దూరం వచ్చాయి. కార్లు డ్రైవ్ రైలును ఫోర్క్ ఆకారపు లిఫ్ట్‌లో ఉంచే సాధారణ కార్ టో కోసం ట్రక్కులు ఉన్నాయి. ఇది బాడీ షాపుకు కారును లాగుతున్నప్పుడు డ్రైవ్ రైలుకు ఎటువంటి నష్టం జరగకుండా చేస్తుంది. స్పెక్ట్రం యొక్క మరొక చివర చాలా పెద్ద సెమీ ట్రైలర్ సైజ్ ట్రక్కులు, ఇవి వెనుక డెక్‌లపై పెద్ద క్రేన్‌లను కలిగి ఉంటాయి, ఇవి 18 చక్రాల చక్రాల మీద చక్రాలు అమర్చగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంటాయి.

చాలా టో ట్రక్కులు ఇప్పుడు GPS నావిగేషన్ మరియు ట్రాకింగ్ వ్యవస్థలను కలిగి ఉన్నాయి, బోర్డు HD కెమెరాలు మరియు ఇతర ఆధునిక సాంకేతిక పరిజ్ఞానాలలో, ఇవి ఏ పరిమాణంలోనైనా దెబ్బతిన్న వాహనాలను సురక్షితంగా దుకాణానికి తిరిగి పొందే పనిని చేస్తాయి.

చాలా టో ట్రక్ కంపెనీలు ఫ్లాట్ టైర్ రిపేర్, కార్ లాకౌట్ రెస్క్యూస్, అవుట్ గ్యాస్ బ్రేక్‌డౌన్స్, డెడ్ బ్యాటరీల కోసం జంప్ స్టార్ట్ మరియు మీ ఆటోమొబైల్‌ను రోడ్డుపై ఉంచడానికి అవసరమైన ఇతర ఆటోమోటివ్ సేవలను కలిగి ఉన్న ఆటోమోటివ్ సేవలను పూర్తి స్థాయిలో అందిస్తున్నాయి.

క్వాలిటీ టో కంపెనీలకు 24/7 ఫోన్ ఆన్సరింగ్ మరియు డ్రైవర్లు కాల్‌లో ఉన్నారు, తద్వారా మీకు ఎప్పుడైనా, పగలు లేదా రాత్రి ఎప్పుడైనా విచ్ఛిన్నం లేదా ప్రమాదం ఉంటే, మీకు సహాయం చేయడానికి సహాయం పంపబడుతుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *