5 Things You Must Consider When Choosing Hardwood Floor

గట్టి చెక్క అంతస్తుల విషయానికి వస్తే, ఈ రోజుల్లో అనేక రకాల వుడ్స్, ఫినిషింగ్ మరియు రంగులు మార్కెట్లో అందుబాటులో ఉన్నాయి. మీ ఇంటికి సరైన అంతస్తు కోసం శోధిస్తున్నప్పుడు మీరు సులభంగా మునిగిపోతారు.

మీరు మీ ఎంపికలను అంచనా వేస్తున్నప్పుడు, కలప పదార్థం మీ ఇంటికి ప్రయోజనాల రూపంలో ఏమి తెస్తుందో మీరు పరిగణించాలి. కఠినమైన అంతస్తులు సౌకర్యవంతంగా మరియు మన్నికైనవి, కానీ అన్నింటికంటే, అవి గదికి వెచ్చదనం మరియు పాత్రను జోడిస్తాయి. ప్రతి రకమైన కలప సమానంగా ఉండదు, కాబట్టి మీరు ఈ క్రింది విషయాలను పరిగణనలోకి తీసుకోవడం మంచిది.

కలప రకం – సాధారణంగా, కలపలో రెండు రకాలు ఉన్నాయి – ఇంజనీరింగ్ మరియు ఘన గట్టి చెక్క. తరువాతి ఘన చిట్టాలను మిల్లింగ్ చేయడం ద్వారా ఏర్పడుతుంది మరియు చిన్న మరియు పొడవైన అంచుల వెంట గాడి మరియు నాలుక భాగాలను కలిగి ఉంటుంది. ఘన రకం ముందుగా పూర్తయిన మరియు అసంపూర్తిగా ఉన్న ఎంపికలు, పలకలు లేదా వేరియబుల్ మందం యొక్క స్ట్రిప్స్‌లో వస్తుంది. ఇంజనీరింగ్ హార్డ్ వుడ్ విషయానికొస్తే, ఇది ప్లైవుడ్ మరియు మిశ్రమ కొన్ని పొరలను కలిగి ఉంటుంది, పైన ఘన గట్టి చెక్క పొర ఉంటుంది. ప్రధాన వ్యత్యాసం నేల కూర్పులో వస్తుంది. ఘన కలప వివిధ తేమ స్థాయిలతో విస్తరించే / కుదించే అవకాశం ఉంది, అంటే దానిని నేల అంతస్తులో వ్యవస్థాపించడం మంచిది. మరోవైపు, ఇంజనీరింగ్ ఫ్లోరింగ్ మరింత స్థిరంగా ఉంటుంది మరియు అందువల్ల అన్ని స్థాయిలలో వ్యవస్థాపించవచ్చు.

చెక్క జాతులు – కలప ఫ్లోరింగ్ అనేక రకాల కలపతో తయారు చేయవచ్చు. పరిగణించవలసిన ప్రధాన విషయం మన్నిక. కొన్ని వుడ్స్ కఠినమైనవి మరియు రోజువారీ దుస్తులు ధరిస్తాయి మరియు ఇతరులకన్నా బాగా చిరిగిపోతాయి. రెడ్ ఓక్ అత్యంత ప్రాచుర్యం పొందిన ఎంపికలలో ఒకటి, ఉదాహరణకు; అయితే మాపుల్ మరియు హికోరి మరింత మన్నికైనవి. కలప కష్టతరమైనది, మీ ఇంటిలో అధిక రద్దీ ఉన్న ప్రదేశాలలో దీన్ని వ్యవస్థాపించడం మంచిది.

స్వరూపం, ధాన్యం రంగు మరియు ధాన్యం – వివిధ రకాల కలప జాతుల కారణంగా ఇటువంటి ఫ్లోరింగ్ వస్తుంది, మీరు మీ అలంకరణకు సరిపోయే రంగును సులభంగా ఎంచుకోవచ్చు. ఉదాహరణకు, మీ ఇల్లు దేశ-శైలి వైపు మొగ్గుచూపుతుంటే, విస్తృత ప్లాంక్ అంతస్తులు మరియు బాధపడే రూపంతో నిర్వచించిన ధాన్యాలు బహుశా ఉత్తమ ఎంపికలు. సమకాలీన అమరిక కొరకు, మీరు స్టెయిన్ మరియు ఫినిషింగ్ ఆధారంగా ఏదైనా కలపను ఉపయోగించవచ్చు. వైట్‌వాష్, ప్యూటర్ మరియు బొగ్గు ముగింపులు కలప జాతులను గొప్ప కళాఖండంగా మార్చగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంటాయి.
ముగించు – అంతస్తు ఎలా ఉంటుందో దానిలో ముగింపు కీలక పాత్ర పోషిస్తుంది. స్పష్టమైన కలప మరియు వైర్-బ్రష్ ముగింపుతో ఒకే చెక్క జాతులు చాలా భిన్నంగా కనిపిస్తాయని మీరు కనుగొంటారు. వివిధ గ్లోస్ స్థాయిలు మరియు ఉపయోగించిన పద్ధతుల వల్ల దీని ప్రభావం ఉంటుంది. హార్డ్ వుడ్ ఫ్లోరింగ్ ముందే పూర్తయిన లేదా అసంపూర్ణంగా వస్తుందని గుర్తుంచుకోండి. మునుపటిది నియంత్రిత ఫ్యాక్టరీ వాతావరణంలో వర్తించబడుతుంది, అసంపూర్తిగా ఉన్న ఫ్లోరింగ్ ఆన్-సైట్లో జరుగుతుంది.

సంస్థాపన – అన్ని రకాల గట్టి చెక్కలను మేకు, గ్లూయింగ్ లేదా పలకలను సబ్‌ఫ్లోర్‌కు అమర్చడం ద్వారా వ్యవస్థాపించారు. ఇది నిజం అయితే మీరు దీన్ని మీ స్వంతంగా చేయవచ్చు; తప్పుల ప్రమాదాన్ని తగ్గించడానికి, వృత్తిపరమైన సహాయాన్ని పరిగణనలోకి తీసుకోవడం మంచిది.

గట్టి చెక్క అంతస్తుల గురించి ఇప్పుడు మీకు మరింత తెలుసు, మీరు మీ కోసం ఉత్తమమైనదాన్ని సులభంగా ఎంచుకోవచ్చు.

ఉత్పత్తి అభివృద్ధి విషయానికి వస్తే, వ్యాపారాలు, ఇంజనీర్లు మరియు డిజైనర్లు సామూహిక ఉత్పత్తి మరియు ప్రోటోటైపింగ్‌ను చాలా ముఖ్యమైన అంశాలుగా భావిస్తారు. ఏదేమైనా, కొన్ని సమయాల్లో, వారు కొన్ని వందల లేదా కొన్ని వేల భాగాలను ఉత్పత్తి చేయడానికి తక్కువ-వాల్యూమ్ తయారీ ఎంపికను మాత్రమే కలిగి ఉంటారు. ఈ వ్యాసంలో, మేము తక్కువ-వాల్యూమ్ తయారీ సేవ గురించి తెలుసుకోబోతున్నాము.

ఈ తయారీ కోసం, చాలా ముఖ్యమైన సాంకేతిక పరిజ్ఞానాలలో ప్రొఫెషనల్ ప్రోటోటైపింగ్ ఉంటుంది. ఈ పద్ధతిని ఇక్కడ మరియు ఇప్పుడు ఇష్టపడటానికి కొన్ని కారణాలు ఉన్నాయి. ఒక కారణం ఏమిటంటే, ఈ పద్ధతి వినియోగదారులకు తుది గణనతో సంబంధం లేకుండా అవసరమైన భాగాలను ఖచ్చితంగా ఉత్పత్తి చేయడానికి అనుమతిస్తుంది.

మీరు మంచి తయారీదారుతో సన్నిహితంగా ఉంటే, మీరు చాలా ప్రయోజనాలను పొందవచ్చు. వారు దశ అంతటా మీకు మార్గనిర్దేశం చేస్తారు. మరో మాటలో చెప్పాలంటే, మీరు మొదటి నుండి చివరి వరకు వారి నుండి సహాయం పొందుతారు.

సామూహిక ఉత్పత్తి మరియు ప్రోటోటైపింగ్‌లో ప్రత్యేకత సాధించడమే కాకుండా, ఈ తయారీదారులకు తక్కువ-వాల్యూమ్ ఉత్పత్తిలో సంవత్సరాల అనుభవం ఉంది. అన్ని భాగాలు నాణ్యతా ప్రమాణాలకు అనుగుణంగా ఉన్నాయని నిర్ధారించుకోవడానికి వారి వ్యవస్థలు భాగాల నాణ్యతా తనిఖీని నిర్వహిస్తాయి. కాబట్టి, అవి నాణ్యతకు చాలా ప్రాముఖ్యత ఇస్తాయి.

మీరు ఆర్డర్ ఇవ్వాలనుకుంటే, మీరు వారి నిపుణుల బృందంతో సంప్రదించవచ్చు. వారు మీ అవసరాలను పరిశీలిస్తారు మరియు మీకు ఉచితంగా కోట్ ఇస్తారు. మీ సంతృప్తి కోసం, వారు మీకు అవసరమైన డిజైన్లను ధృవీకరించడానికి ప్రోటోటైప్‌లను కూడా అందించవచ్చు.

తక్కువ-వాల్యూమ్ తయారీ యొక్క ప్రయోజనాలు

మీరు తక్కువ-వాల్యూమ్ తయారీదారు యొక్క సేవలను తీసుకోబోతున్నట్లయితే, సేవ యొక్క ప్రయోజనాలను మీరు పరిగణించాలని మేము సూచిస్తున్నాము. మీ అవసరాలను తీర్చడానికి ఈ ప్రక్రియ మీకు ఎలా సహాయపడుతుందనే దాని గురించి మంచి ఆలోచన పొందడానికి ఇది మీకు సహాయం చేస్తుంది. మరింత శ్రమ లేకుండా, ప్రక్రియ యొక్క కొన్ని గొప్ప ప్రయోజనాలను తెలుసుకుందాం.

మార్కెట్లకు ప్రాప్యత: మీరు మీ వ్యాపారాన్ని ఒక ఉత్పత్తి యొక్క రెండు వందల లేదా వేల భాగాలతో ప్రారంభిస్తే, మంచి డబ్బు ఖర్చు చేయకుండా మీరు మార్కెట్లకు త్వరగా ప్రాప్యత పొందవచ్చు. అలాగే, ఇది మీ పోటీదారుల ముందు మార్కెట్‌లోకి ప్రవేశించడంలో మీకు సహాయపడుతుంది.

సాధనం యొక్క తగ్గిన ఖర్చులు: పూర్తి స్థాయి ఉత్పత్తికి భిన్నంగా, ఈ రకమైన సాంకేతికత సాధన ఖర్చును తగ్గించడంలో మీకు సహాయపడుతుంది. కనీస ఆర్డర్ పరిమితి ఉంటుంది.

లీడ్ టైమ్స్: తక్కువ-వాల్యూమ్ ఉత్పత్తి లీడ్ టైమ్స్ తగ్గించడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. ఉత్పత్తి అభివృద్ధికి సంబంధించినంతవరకు ఇది చాలా సమయం మరియు శక్తిని ఆదా చేయడంలో మీకు సహాయపడుతుంది.

మీరు తక్కువ జీవిత చక్రం ఉన్న ఉత్పత్తుల కోసం భాగాలను తయారు చేయాలనుకుంటే, మీరు తక్కువ-వాల్యూమ్ ఉత్పత్తికి వెళ్లాలని మేము సూచిస్తున్నాము. కారణం ఏమిటంటే, ఎక్కువ సమయం వృథా చేయకుండా త్వరగా స్పందించడానికి మరియు సరైన భాగాలను ఉత్పత్తి చేయడానికి ఇది మీకు సహాయపడుతుంది.

ఆర్థిక వ్యయం: ఈ ఉత్పత్తి పద్ధతిలో, మీరు చాలా ఆర్థిక వ్యయం గురించి ఆందోళన చెందాల్సిన అవసరం లేదు. ఈ ప్రక్రియలో చాలా ఆశ్చర్యకరమైనవి ఉండవు కాబట్టి మీరు బ్యాంకును విచ్ఛిన్నం చేయరు.

త్వరిత టర్నరౌండ్: ఈ టెక్నిక్ యొక్క ప్రధాన ప్రయోజనాల్లో ఒకటి, ఇది తక్కువ-వాల్యూమ్ తయారీని వేగంగా తిరిగే సమయాలతో కలిగి ఉంటుంది. ఇది పక్కన పెడితే, మీరు వేగంగా డిజైన్ మార్పులు, తక్కువ ఖర్చులు మరియు వేగంగా డెలివరీ చేయవచ్చు.

సంక్షిప్తంగా, ఇవి తక్కువ-వాల్యూమ్ తయారీ యొక్క కొన్ని ప్రయోజనాలు. ఈ వ్యాసం మీకు ఉపయోగకరంగా ఉంటుందని ఆశిస్తున్నాము.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *