Being Safe and Responsible On The Road

TERRYDEMCO

మీ సీటు బెల్టును పెట్టుకోండి! కదిలే వాహనం లోపల ప్రయాణీకులు స్పీడోమీటర్ సూచించిన వేగంతో ప్రయాణిస్తున్నారు. ఒక వాహనం ఒక ఘన వస్తువును తాకినప్పుడు లోపల ఉన్న వ్యక్తులు ఏదో ఆపే వరకు కదులుతూ ఉంటారు. మీరు మీ సీట్‌బెల్ట్ ధరించకపోతే, మీరు వాహనం నుండి విసిరివేయబడతారు, లేదా స్టీరింగ్ వీల్, విండ్‌షీల్డ్, డాష్‌బోర్డ్, ఇతర వస్తువులు లేదా మరొక వ్యక్తి మిమ్మల్ని ఆపుతారు. ఈ “మానవ తాకిడి” తరచుగా తీవ్రమైన గాయాన్ని కలిగిస్తుంది.

గుద్దుకోవడాన్ని నివారించాల్సిన బాధ్యత ప్రతి ఒక్కరిదే. వేరొకరు ఏదైనా తప్పు చేసినా, దాన్ని నివారించడానికి మీరు ఏదైనా చేయగలిగితే ఘర్షణకు మీరు కారణం కావచ్చు.

డ్రైవింగ్ చేసేటప్పుడు మర్యాదపూర్వకంగా ఉండండి. దారులు మార్చడానికి ఇతర డ్రైవర్లకు స్థలం ఇవ్వడం, వాటిని కత్తిరించడం మరియు మీ మలుపుల సందు మార్పులను సరిగ్గా సూచించడం కాదు.

రక్షణాత్మకంగా డ్రైవ్ చేయండి. ప్రమాదకరమైన పరిస్థితులు జరగడానికి ముందు వాటిని చూడటం మరియు వాటిని నివారించడానికి త్వరగా మరియు సమర్థవంతంగా స్పందించడం దీని అర్థం.

సూర్యాస్తమయానికి అరగంట ముందు హెడ్‌లైట్‌లను ఆన్ చేసి, సూర్యోదయం తర్వాత ఒకటిన్నర గంటల వరకు వాటిని ఉంచండి. ఒకే హెడ్‌లైట్‌తో లేదా సరిగ్గా లక్ష్యంగా లేని లైట్లతో డ్రైవ్ చేయవద్దు.

మీరు ఏమి చేయాలనుకుంటున్నారో ఇతర డ్రైవర్లకు చెప్పడానికి సిగ్నల్స్ ఉపయోగించండి. చర్యకు ముందు సరైన సిగ్నల్ ఇవ్వండి మరియు ఇతర డ్రైవర్లు చూడగలరని నిర్ధారించుకోండి.

మీరు ఎడమవైపు తిరగడం లేదా మరొక వాహనాన్ని దాటడం తప్ప రహదారికి కుడి వైపున ఉంచండి. కుడి సందులో డ్రైవింగ్ చేసే అలవాటును పొందండి, ఇతర దారులు ప్రయాణించడానికి స్పష్టంగా ఉంటాయి. ఎడమ లేన్ అన్ని మల్టీలేన్ రోడ్లలో ప్రయాణించే లేన్.

వేగ పరిమితులను పాటించండి. పోస్ట్ చేసిన వేగ పరిమితులు లేని చోట, నగరాలు, పట్టణాలు, గ్రామాలు మరియు అంతర్నిర్మిత ప్రాంతాలలో గంటకు 50 కి.మీ.లో గరిష్ట వేగం.

దిగుబడి. స్టాప్ సంకేతాలు లేదా లైట్లు లేని ఖండన వద్ద, మీరు కుడి నుండి వచ్చే ఏ వాహనానికైనా సరైన మార్గాన్ని ఇవ్వాలి. అన్ని మూలల్లో స్టాప్ సంకేతాలతో కూడిన కూడలిలో, ఒకేసారి రెండు వాహనాలు ఆగిపోతే, ఎడమ వైపున ఉన్న వాహనం కుడి వైపున ఉన్న వాహనానికి తప్పక వస్తుంది.

పాఠశాల బస్సుల కోసం ఆపు. మీరు ఏ దిశలో ప్రయాణిస్తున్నారనే దానితో సంబంధం లేకుండా, మీరు ఆపివేసిన పాఠశాల బస్సును దాని ఎగువ ప్రత్యామ్నాయ ఎరుపు లైట్లు మెరుస్తూ, మీరు మీడియన్‌తో రహదారిలో లేకుంటే తప్ప ఆపాలి. (మధ్యస్థం అంటే రెండు వైపులా వాహనాలు ప్రయాణించే రహదారిని విభజించే, తగ్గించిన లేదా ఎర్త్ స్ట్రిప్.) మీరు ఎన్ని మార్గాలు లేదా వేగ పరిమితి ఉన్నా, ఏ రహదారిపైనైనా పాఠశాల బస్సు చట్టాన్ని పాటించాలి. పాఠశాల గంటల్లోనే కాకుండా ఎప్పుడైనా పాఠశాల బస్సు కోసం ఆపడానికి సిద్ధంగా ఉండండి. మీరు పాఠశాల బస్సు కోసం ఆగకపోతే, మీకు $ 200 నుండి $ 1,000 జరిమానా విధించవచ్చు మరియు మొదటి నేరానికి ఆరు డీమెరిట్ పాయింట్లను పొందవచ్చు.

పార్కింగ్ చేసేటప్పుడు భుజం తనిఖీ. మీరు నేరుగా వెనుకకు లేదా ఏదైనా దిశకు తిరగబడితే, మీ శరీరాన్ని మరియు తలని దిశకు తిప్పండి మరియు మీ భుజం వైపు తిరిగి చూడండి. రివర్స్ చేసేటప్పుడు మీ శరీరాన్ని సరిగ్గా చూడటానికి మీ సీట్ బెల్ట్ తొలగించాల్సిన అవసరం ఉంటే, అలా చేయండి. కానీ ముందుకు వెళ్ళే ముందు మళ్ళీ కట్టుకోవడం మర్చిపోవద్దు.

ఫ్రీవేలోకి ప్రవేశించిన తర్వాత, ట్రాఫిక్‌లో విలీనం కావడానికి ముందు ఫ్రీవేలో ట్రాఫిక్ యొక్క సాధారణ వేగానికి వేగాన్ని పెంచడానికి ఎల్లప్పుడూ త్వరణం లేన్‌ను ఉపయోగించండి. ట్రాఫిక్ ప్రవాహంలో చేరినప్పుడు ఏ వాహనాన్ని కత్తిరించకుండా జాగ్రత్త వహించండి. నెమ్మదిగా కదిలే వాహనం వేగంగా కదిలే వాహనం ముందు కత్తిరించడం ప్రమాదకరం మరియు చట్టవిరుద్ధం.

డ్రైవింగ్ చేసేటప్పుడు మీరు తప్పనిసరిగా సెల్యులార్ ఫోన్‌ను ఉపయోగించాలంటే, హ్యాండ్స్ ఫ్రీ మైక్రోఫోన్‌ను ఉపయోగించండి. మీరు పార్క్ చేసినప్పుడు మాత్రమే మీ సెల్యులార్ ఫోన్‌ను ఉపయోగించడం అలవాటు చేసుకోండి లేదా ప్రయాణీకులు ఫోన్‌ను ఉపయోగించుకోండి.

మనలో వాహనాలను నడుపుతున్న లేదా సొంతం చేసుకునేవారికి, మనం అనుభవించదలిచిన చివరి విషయం ఏమిటంటే చనిపోయిన బ్యాటరీ. కానీ దీన్ని సులభంగా నివారించవచ్చు.

నా కుటుంబం మరియు నేను 1989 నవంబర్‌లో మా మొదటి కారును కొనుగోలు చేసాము, అప్పటినుండి, మేము గ్యాసోలిన్-శక్తితో పాటు డీజిల్-శక్తితో కూడిన అనేక ఇతర వాహనాలను కలిగి ఉన్నాము లేదా నడిపించాము. నేను అందరికీ రచనలు పంచుకోబోతున్నాను.

మీరు రోజుకు మీ డ్రైవింగ్ పూర్తి చేసినప్పుడు … మరియు దయచేసి గమనించండి … ఇది కొత్త బ్యాటరీలకు మరియు కొత్తగా లేని వాటికి వర్తిస్తుంది, (రెగ్యులర్ లీడ్ / యాసిడ్ బ్యాటరీకి రెండు సంవత్సరాలు సాధారణ సమయం అని భావిస్తారు బాగా పని చేయండి), జ్వలన ఆపివేసి వాహనాన్ని లాక్ చేయవద్దు! ఇంజిన్ ఇంకా నడుస్తున్నప్పుడు, అన్ని లైట్లు, రేడియో మరియు ఇతర విద్యుత్ పరికరాలను ఆపివేయండి: ఇంజిన్‌ను “ఫాస్ట్ ఐడిల్” వేగంతో వేగవంతం చేయండి, ఇది దాని సాధారణ నిష్క్రియ వేగానికి మించి ఉంటుంది, కానీ దాన్ని రేసు చేయవద్దు. ఈ చురుకైన పనిలేకుండా ఇంజిన్‌ను ఒక నిమిషం పాటు ఉంచండి, ఆపై యాక్సిలరేటర్‌ను విడుదల చేసి, జ్వలన ఆపివేయండి.

ఇది విశ్రాంతి తీసుకుంటున్నప్పుడు బ్యాటరీ యొక్క స్థితిని గణనీయంగా మెరుగుపరుస్తుందని నేను కనుగొన్నాను మరియు మరుసటి రోజు మీకు త్వరగా ప్రారంభమవుతుంది. వాస్తవానికి, నిర్వహణ లేని బ్యాటరీ తప్ప, “ప్లేట్లు” ఎలక్ట్రోలైట్‌తో కప్పబడి ఉన్నాయని నిర్ధారించడానికి మీ బ్యాటరీ కణాలను క్రమానుగతంగా తనిఖీ చేయడంలో నిర్లక్ష్యం చేయవద్దు. అవసరమైతే, “బ్యాటరీ లైఫ్” బాటిల్ లేదా మరే ఇతర బ్రాండ్ స్వేదనజలం కొనండి, ఇది సాధారణంగా చాలా గ్యాస్ స్టేషన్ల నుండి చౌకగా లభిస్తుంది మరియు చీకటి పలకలు కప్పే వరకు ప్రతి సెల్‌కు శాంతముగా జోడించండి. ఓవర్‌ఫిల్ చేయవద్దు.

నేను ప్రస్తుతం నిర్వహణ లేని బ్యాటరీని కలిగి ఉన్న స్నేహితుడి కారుతో ప్రయోగాలు చేస్తున్నాను, ఇప్పటివరకు, ఒక నిమిషం వేగంగా పనిలేకుండా అధిక ఛార్జీతో వదిలివేస్తుంది … మరుసటి రోజు నేను తనిఖీ చేసినప్పుడు 12.97 మరియు 13.25 వోల్ట్ల మధ్య.

మీ చిన్న బ్యాటరీని నిర్వహించడంలో ఈ చిన్న చిట్కా మీకు ఎంతో సహాయపడుతుందని నేను ఆశిస్తున్నాను. వ్యాఖ్యలు లేదా ప్రశ్నలను సంకోచించకండి. సైట్‌లో మీ అభిప్రాయాన్ని నేను ఇక్కడ స్వాగతిస్తాను. కార్లపైనే కాకుండా, నాకు ఆసక్తి ఉన్న ఇతర రంగాలపై నా జీవితాన్ని విడిచిపెట్టినట్లయితే మరికొన్ని సమయానుకూల చిట్కాలను కూడా ఇస్తారని నేను ఆశిస్తున్నాను మరియు ఇది నా చిట్కాలను అనుసరించే మీకు కూడా సహాయపడవచ్చు. నేను కస్టమర్-సెంట్రిక్ రకం వ్యక్తిని మరియు ఇతరులు కూడా ప్రయోజనం పొందుతారని నిర్ధారించుకోవడానికి ఎల్లప్పుడూ ప్రయత్నిస్తాను.

వినోదం కోసం నేను కొన్నిసార్లు ఉపయోగించే మరొక సైట్‌ను కూడా మీరు సందర్శించవచ్చు. ఇది కార్ల గురించి కాదు, మీరు దీన్ని వినోదభరితంగా మరియు విశ్రాంతిగా చూడవచ్చు: దీనిని ఈజర్ జీబ్రా గేమ్స్ అని పిలుస్తారు మరియు మీరు క్రింద జాబితా చేయబడిన ప్రధాన ట్రిపుల్ క్లిక్స్ సైట్‌ను సందర్శించినప్పుడు మీరు సులభంగా చేరుకోవచ్చు.

హ్యాపీ మోటరింగ్, అందరూ!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *