How Manufacturing Will Benefit From Total Integration?

ప్రైవేట్ మరియు పబ్లిక్ పార్కులలో సింగిల్, పెద్ద లేదా బహుళ పార్కింగ్ ప్రాంతాలు ఉన్నాయా అనే పార్కింగ్ స్టాల్స్ యొక్క ప్రస్తుత స్థితిని గుర్తించడానికి రూపొందించబడిన సామీప్య సెన్సార్లను పార్కింగ్ స్పాట్ సెన్సార్లు అంటారు. ఈ పార్కింగ్ స్పాట్ సెన్సార్లు ప్రకృతిలో వైర్‌లెస్‌గా ఉంటాయి మరియు స్టాల్‌లో వాహనాలు సంభవించడాన్ని గుర్తించి, ఆపై ఈ సమాచారాన్ని డేటా సేకరణతో పాటు ట్రాన్స్మిషన్ కంట్రోల్ యూనిట్‌కు తెలియజేస్తాయి.

పార్కింగ్ స్పాట్ సెన్సార్ అనేది శక్తిని ఆదా చేయగల వ్యవస్థ. పార్కింగ్ స్థలాల లభ్యత గురించి తెలియజేయడం అన్నీ పట్టణ ట్రాఫిక్‌కు ఆకుపచ్చ మరియు స్మార్ట్ మార్గంలో సహాయపడటంతో పాటు కలిగే కాలుష్యాన్ని తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది.

లక్షణాలు

కనీస ఖర్చు

పార్కింగ్ స్పేస్ సెన్సార్ దాని పేరుకు అనేక రకాల లక్షణాలను కలిగి ఉంది. కానీ వాటిలో ప్రారంభించాల్సిన వాటిలో ముఖ్యమైనది ఏమిటంటే ఇది పౌర పనులను దాదాపుగా తొలగిస్తుంది మరియు తక్కువ ఖర్చు అవుతుంది.

సంస్థాపన యొక్క సౌలభ్యం

పార్కింగ్ స్పేస్ సెన్సార్ వైర్‌లెస్ కాబట్టి ఇన్‌స్టాలేషన్ ప్రక్రియ చాలా సులభం.

అంతర్నిర్మిత

పరికరం యొక్క నిర్మాణం విధ్వంసానికి గురికాకుండా, ప్రమాదవశాత్తు దెబ్బతిన్న కేసులను చాలా త్వరగా చేయలేని విధంగా తయారు చేయబడింది. నిర్మాణం మరియు నాణ్యత రెండూ మన్నికైనవి.

దీర్ఘకాలిక బ్యాటరీ

విద్యుత్ వినియోగం తక్కువ-సర్క్యూట్ రూపకల్పన మరియు బ్యాటరీ శక్తితో మాత్రమే నడుస్తుంది కాబట్టి సాధారణ ఉపయోగం విషయంలో బ్యాటరీ జీవితం ఎనిమిది సంవత్సరాల వరకు ఉంటుంది. తక్కువ నిర్వహణ కోసం దీర్ఘకాలిక బ్యాటరీలను ఇక్కడ తీసుకుంటారు.

పార్కింగ్ స్పేస్ సెన్సార్ ఉపయోగించడం వల్ల కలిగే ప్రయోజనాలు

అందుబాటులో ఉన్న పార్కింగ్ స్థలం కోసం చూస్తున్నప్పుడు డ్రైవింగ్ చేయవలసిన అవసరం లేదు.
వాహనాల నుండి విడుదలయ్యే ఉద్గారాలను పెద్ద ఎత్తున తీసుకువస్తారు.
పార్కింగ్ కోసం అధిక సామర్థ్యం ఉంది.
ఏ విధమైన విధ్వంసం జరగడానికి సున్నా అవకాశాలు ఉన్నాయి.
తెలిసిన పార్కర్లు ఉపయోగిస్తే సిబ్బంది అవసరం కనిష్టంగా ఉంటుంది.
అధిక నియంత్రణలో ఉన్న వాతావరణంలో పోషకులు తమ కార్ల కోసం వేచి ఉండగలరు.
సాధారణ మరియు టికెట్ లేని సౌకర్యాలు ప్రజలకు, అవరోధ రహిత చెల్లింపు వ్యవస్థలపై ప్రదర్శించబడతాయి.
ప్రతి పార్కింగ్ స్థలాలపై పూర్తి సమాచారం అందించబడుతుంది.
అందుబాటులో ఉన్న స్థలంతో అత్యంత సాధ్యమైన ఉపయోగం ఉపయోగించబడుతుంది.
ఈ ప్రక్రియలో ట్రాఫిక్ ప్రవాహం కూడా మెరుగుపడుతుంది.
సమగ్ర సమాచారాన్ని ఉపయోగించడం ద్వారా భవిష్యత్ ప్రణాళిక లాభదాయకంగా మారింది.
ప్రకృతిలో అల్ట్రాసోనిక్ అయిన పార్కింగ్ సెన్సార్లు లెక్కించడానికి మరియు కారు మరియు ఇతర వస్తువుల మధ్య దూరాన్ని గుర్తించడానికి ధ్వని ప్రతిధ్వనిని ఉపయోగిస్తాయి. ఈ అల్ట్రాసోనిక్ సెన్సార్లు ధ్వని తరంగాలు ఎటువంటి అంతరాయం లేకుండా ప్రయాణించగలవని నిర్ధారించడానికి కారు బంపర్‌పై ఉన్నాయి. అడ్డంకి దగ్గర కారు అంగుళాలు ఉన్నప్పుడు సంబంధిత డ్రైవర్‌ను అప్రమత్తం చేయడానికి బీపింగ్ అలారం దాని పౌన frequency పున్యంలో పెరుగుతుంది.
అదేవిధంగా, విద్యుదయస్కాంత రకానికి చెందిన పార్కింగ్ సెన్సార్ వ్యవస్థలు కారు బంపర్ అంతటా విద్యుదయస్కాంత క్షేత్రాలను ఏర్పాటు చేసే పనిని చేస్తాయి. ఫీల్డ్ సమీపంలో ఏదైనా అడ్డంకిని గుర్తించినప్పుడు, డ్రైవర్ కేసు గురించి అప్రమత్తం అవుతాడు.
మంచి రేపుకు సహకరించడానికి మీరు సిద్ధంగా ఉన్నారా? అవును అయితే, ఇప్పుడే హరిత జీవన విధానాన్ని అవలంబించండి. పార్కింగ్ నిర్వహణ వ్యవస్థ & పార్కింగ్ స్థలం సెన్సార్ మీ నగరాన్ని పచ్చగా మార్చడానికి ఖచ్చితంగా మార్గాలు.

స్థిరమైన డేటా నిర్వహణ, గ్లోబల్ స్టాండర్డ్స్ మరియు హార్డ్‌వేర్ మరియు సాఫ్ట్‌వేర్ కోసం ఏకరీతి ఇంటర్‌ఫేస్‌ల ద్వారా ఓపెన్ సిస్టమ్ ఆర్కిటెక్చర్ సాధ్యమవుతుంది. ఇంటిగ్రేషన్ వర్చువల్ మరియు రియల్ వరల్డ్‌లను కలిపిస్తుంది, ఉత్పత్తి అభివృద్ధి మరియు ఉత్పత్తి ప్రక్రియను విస్తరిస్తుంది, ఇది ఉత్పత్తి ప్రక్రియ నుండి ఉత్పత్తి ప్రణాళిక, ఇంజనీరింగ్ మరియు సేవలతో సహా వాస్తవ ఉత్పత్తి ప్రక్రియ వరకు ప్రతి ప్రక్రియ దశలో సమర్థవంతమైన ఉత్పత్తిని పెంచుతుంది.

ఉత్పాదకత మరియు సామర్థ్యం ఉత్పాదక పరిశ్రమలకు విజయ కారకాలు. మరింత క్లిష్టమైన యంత్రాలు మరియు మొక్కలకు సంబంధించినది కనుక ఇంజనీరింగ్ ఒక ప్రధాన పాత్రను పోషిస్తుంది. అధిక స్థాయి సామర్థ్యం డిమాండ్‌లో ఉంది మరియు మెరుగైన ఉత్పత్తి వైపు మొదటి అడుగు: వేగంగా, మరింత సరళంగా మరియు మరింత తెలివైనది.

పూర్తిగా ఇంటిగ్రేటెడ్ ఆటోమేషన్ అంటే అన్ని భాగాల సమర్థవంతమైన ఇంటర్‌పెరాబిలిటీ. ఉత్పత్తి ప్రక్రియ యొక్క సంపూర్ణ ఆప్టిమైజేషన్ కోసం ఇది క్రింది విధంగా ఉంటుంది:

ఖర్చు ఆదాతో సమర్థవంతమైన ఇంజనీరింగ్ సాధ్యమవుతుంది.
ఇంటిగ్రేటెడ్ కమ్యూనికేషన్ కారణంగా ఉత్పత్తిలో అధిక సౌలభ్యం ఉంది
సిబ్బంది, యంత్రాలు మరియు పర్యావరణ పరిరక్షణతో అతుకులు ఇంటిగ్రేటెడ్ సేఫ్టీ టెక్నాలజీ సాధ్యమవుతుంది.
ఇంటిగ్రేటెడ్ కమ్యూనికేషన్ కారణంగా ఉత్పత్తిలో అధిక సౌలభ్యం ఉంది.
డేటా స్థిరత్వం కారణంగా మెరుగైన నాణ్యత ఉంది.
సిస్టమ్-పరీక్షించిన భాగాల ఇంటర్‌పెరాబిలిటీ కారణంగా మెరుగైన పనితీరు ఉంది.
మొత్తం ఉత్పత్తి ప్రక్రియ ఓపెన్ సిస్టమ్ ఆర్కిటెక్చర్‌లో నిర్వహించబడుతుంది మరియు స్థిరమైన డేటా మేనేజ్‌మెంట్, గ్లోబల్ స్టాండర్డ్స్ మరియు యూనిఫాం హార్డ్‌వేర్ మరియు సాఫ్ట్‌వేర్ ఇంటర్‌ఫేస్‌ల వంటి భాగస్వామ్య లక్షణాల స్థిరమైన ఉనికిపై ఆధారపడి ఉంటుంది. ఈ లక్షణాలు భాగస్వామ్యం చేయబడతాయి మరియు ఇంజనీరింగ్ సమయాన్ని తగ్గిస్తాయి. వీటన్నిటి యొక్క అంతిమ ఫలితం తక్కువ ఖర్చులు, మార్కెట్‌కు తక్కువ సమయం మరియు ఎక్కువ సౌలభ్యం.

సాపేక్షంగా చిన్న ఉత్పత్తి వాల్యూమ్‌లు మరియు భారీ రకాల అనువర్తనాల కారణంగా, పారిశ్రామిక ఆటోమేషన్ ఇతర మార్కెట్లలో అభివృద్ధి చేసిన కొత్త సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని ఉపయోగించుకుంటుంది. ఆటోమేషన్ కంపెనీలు నిర్దిష్ట అప్లికేషన్ మరియు అవసరాల కోసం ఉత్పత్తులను అనుకూలీకరిస్తాయి. లక్ష్య అనువర్తనం నుండి, ఆవిష్కరణ ఏదైనా వేడి లేదా క్రొత్త సాంకేతిక పరిజ్ఞానం కంటే వస్తుంది.

కొత్త ఆవిష్కరణలు గత కొన్ని దశాబ్దాల నుండి పారిశ్రామిక ఆటోమేషన్కు కొత్త వృద్ధిని ఇచ్చాయి. ప్రోగ్రామబుల్ లాజిక్ కంట్రోలర్ ఇప్పుడు రిలే-లాజిక్ ద్వారా భర్తీ చేయబడింది మరియు కస్టమ్ లాజిక్ అమలు చేయడం మరియు మార్చడం కష్టంగా ఉన్న అనువర్తనాల్లో వృద్ధిని సృష్టిస్తుంది. ఈ నియంత్రిక రిలే-పరిచయాల కంటే నమ్మదగినది మరియు ప్రోగ్రామ్ మరియు రీప్రొగ్రామ్ చేయడం సులభం. ఆటోమొబైల్ పరీక్ష సంస్థాపనలో వృద్ధి వేగంగా ఉంది మరియు తిరిగి ప్రోగ్రామ్ చేయవలసి వచ్చింది. ప్రోగ్రామబుల్ లాజిక్ కంట్రోలర్ సుదీర్ఘమైన మరియు ఉత్పాదక జీవితాన్ని కలిగి ఉంది మరియు ఇప్పుడు అది ఒక వస్తువుగా మారింది. నియంత్రణ వ్యవస్థల కోసం కంప్యూటర్లను ఉపయోగించడం ద్వారా ప్రోగ్రామబుల్ కంట్రోలర్ అభివృద్ధి చేయబడింది. పారిశ్రామిక ఆటోమేషన్‌లో ఇలాంటి కొత్త పరిణామాలు అధిక వృద్ధి సామర్థ్యాన్ని సాధించాయి.

మేము భారతదేశంలో తయారీ రంగానికి ప్రత్యేకమైన మరియు అంకితమైన వేదిక. ఆన్-డిమాండ్ కన్సల్టేషన్ మరియు ప్రాజెక్టులతో సహా సేవలకు పారిశ్రామిక రంగం మరియు నిపుణుల మధ్య అంతరాన్ని ఇది సజావుగా తగ్గిస్తుంది. ఇది SME లు మరియు పెద్ద స్కేల్డ్ పరిశ్రమలను సహకారం మరియు విజయం కోసం ఇంటర్నెట్ ద్వారా పారిశ్రామిక కన్సల్టెంట్స్ / నిపుణులు మరియు పారిశ్రామిక ఉత్పత్తి సరఫరాదారులతో కలుపుతుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *