How to Perform a Windshield Repair And Replacement?

మీరు మీ కారును సురక్షితంగా ఉంచాలనుకుంటే, మీ వాహనం యొక్క విండ్‌షీల్డ్ తగినంత బలంగా ఉందని నిర్ధారించుకోండి. విండ్‌షీల్డ్ మీ కారు యొక్క సమగ్రతను నిర్ధారించడంలో సహాయపడుతుంది. ఏదేమైనా, సమయం గడిచేకొద్దీ, విండ్‌షీల్డ్ కఠినమైన వాతావరణం మరియు ఇతర అంశాలతో పోరాడుతుంది. కొన్ని సమయాల్లో, విండ్‌షీల్డ్‌లు విరిగిపోతాయి. మీ విషయంలో ఇదే ఉంటే, దాన్ని భర్తీ చేయమని లేదా మరమ్మతులు చేయాలని మేము సూచిస్తున్నాము.

కార్ విండ్‌షీల్డ్ పగుళ్లు రకాలు

ఈ పగుళ్లు చాలా రకాలు. కారును hit ీకొన్న వస్తువుల ఆధారంగా, క్రింద ఇవ్వబడినవి చాలా సాధారణ రకాలు.

చిప్: మీ విండ్‌షీల్డ్ ఒక చిన్న వస్తువు లేదా పగుళ్లతో సంబంధంలోకి వచ్చినప్పుడు, గాజు ఒక చిన్న చిప్ లేదా భాగాన్ని కోల్పోవచ్చు. కాలంతో పాటు, ఈ చిప్స్ విస్తరించి పెద్ద ప్రాంతంగా పరిణామం చెందుతాయి.

ఎడ్జ్ క్రాక్: ఈ పగుళ్లు విండ్‌షీల్డ్ అంచున సంభవిస్తాయి. తరచుగా, ఈ ప్రాంతం ఏదో గట్టిగా దెబ్బతిన్నప్పుడు, మెరిసే పగుళ్లు ఏర్పడతాయి. ఫలితంగా, మీరు మొత్తం విషయాన్ని భర్తీ చేయాలి.

ఒత్తిడి పగుళ్లు: పేరు సూచించినట్లుగా, వేడి కారణంగా గాజు చాలా ఒత్తిడిని ఎదుర్కొన్నప్పుడు ఈ రకమైన పగుళ్లు ఏర్పడతాయి.

మీరు ఒక ప్రొఫెషనల్‌ని నియమించాలా లేదా మీరే చేయాలా?

ఈ ముఖ్యమైన ప్రశ్నకు ముందుగా సమాధానం ఇద్దాం. సాధారణంగా, మీ విండ్‌షీల్డ్ చిప్, బ్రేక్ లేదా క్రాక్ యొక్క పరిమాణం 6 అంగుళాల కన్నా తక్కువ ఉంటే, మీరు దాన్ని రిపేర్ చేయవచ్చు. క్రాక్ దాని కంటే పెద్దది అయితే, మీరు మొత్తం విండ్‌షీల్డ్‌ను భర్తీ చేయాల్సి ఉంటుంది.

ఆదర్శవంతంగా, మీరు వీలైనంత త్వరగా చిప్‌ను పరిష్కరించాలని అనుకోవచ్చు. అభివృద్ధి చెందని చిప్ ఉంటే, మీరు చిప్ నింపడానికి అంటుకునే కిట్‌ను ఉపయోగించవచ్చు. లోపలి పొర నుండి గాలిని తీసివేసి, ఆపై ప్రభావ బిందువును మూసివేయాలనే ఆలోచన ఉంది.

ఒక ప్రొఫెషనల్ విండ్‌షీల్డ్ పున lace స్థాపనలను ఎలా చేస్తుంది

కారు విండ్‌షీల్డ్‌ను తొలగించి, భర్తీ చేయడానికి మీరు బహుళ దశలను అనుసరించాలి. అందువల్ల, మరమ్మత్తు మీరే చేయటం మంచిది కాదు. ఒక ప్రొఫెషనల్ ఉద్యోగం ఎలా చేస్తుందో క్రింద ఇవ్వబడింది.

దశ # 1: మొదట, విరిగిన విండ్‌షీల్డ్ నుండి పడిపోయే చిన్న గాజు ముక్కల నుండి రక్షించబడిందని నిర్ధారించుకోవడానికి మీరు లోపలి మరియు బాహ్య భాగాన్ని కవర్ చేయాలి.

దశ # 2: ఇప్పుడు, మీరు విండ్‌షీల్డ్ చుట్టుకొలత నుండి అచ్చును తొలగించాలనుకోవచ్చు.

దశ # 3: విండ్‌షీల్డ్‌ను కారుకు వెల్డింగ్ చేసిన ప్రాంతం నుండి డిస్‌కనెక్ట్ చేయడానికి సరైన సాధనాన్ని పట్టుకోండి. మీరు చేయాల్సిందల్లా దానిని కత్తిరించడానికి మరియు వేరు చేయడానికి సాధనాన్ని ఉపయోగించడం.

దశ # 4: ఈ దశలో, మీరు గాజును పైకి ఎత్తి లోపలి నుండి బయటకు నెట్టడం ద్వారా దాన్ని తొలగించాలి. అలా చేయడానికి మీరు సహాయం చేయగలరు.

దశ # 5: క్రొత్త విండ్‌షీల్డ్‌కు ఫ్రేమ్ అంటుకునేలా చూడటానికి కొన్ని ప్రైమింగ్ దశలను అనుసరించండి.

దశ # 6: వ్యవస్థాపించిన తర్వాత, మీరు తయారీదారు మార్గదర్శకాల ఆధారంగా సెట్ చేయడానికి విండ్‌షీల్డ్‌ను వదిలివేయవచ్చు.

ముగింపు

కాబట్టి, మీ విండ్‌షీల్డ్ విచ్ఛిన్నమైతే, వీలైనంత త్వరగా దాన్ని పరిష్కరించేలా చూసుకోండి. అయినప్పటికీ, సమస్య చాలా తీవ్రంగా ఉంటే, మీ కోసం పని చేయడానికి మీరు సాంకేతిక నిపుణుడిని సంప్రదించవచ్చు.

మీరు పోస్ట్ విండ్‌షీల్డ్ పున tips స్థాపన చిట్కాల కోసం చూస్తున్నట్లయితే, మీరు సరైన పేజీలో ఉన్నారు. మీరు మీ సాంకేతిక నిపుణుడి నుండి స్పష్టమైన సూచనలను పొందగలిగినప్పటికీ, ఈ కథనాన్ని చదవడం కూడా మీ విండ్‌షీల్డ్‌ను జాగ్రత్తగా చూసుకోవడంలో సహాయపడుతుంది. మరింత తెలుసుకోవడానికి చదవండి.

విండ్‌షీల్డ్ పున job స్థాపన ఉద్యోగం తర్వాత మీరు ఎంతసేపు వేచి ఉండాలి?

మీరు మీ కారును మళ్లీ ఉపయోగించే ముందు అంటుకునే కొద్దిసేపు కూర్చునివ్వాలి. ఉష్ణోగ్రత, తేమ మరియు అంటుకునే రకం ఆధారంగా, మీరు తక్కువ లేదా ఎక్కువ సమయం వేచి ఉండాల్సి ఉంటుంది. సాధారణ నియమం ప్రకారం, మీరు కనీసం 60 నిమిషాలు వేచి ఉండాలి. మీరు ప్రత్యేక సంసంజనాలను ఉపయోగిస్తే, మీరు కొంచెంసేపు వేచి ఉండాలి.

మీరు టేప్‌ను ఎప్పుడు తొలగించాలి?

పున job స్థాపన ఉద్యోగంలో భాగంగా మీరు టేప్‌ను ఉపయోగించినట్లయితే, మీరు దానిని 24 గంటలు కూర్చునివ్వవచ్చు. ఈ విధంగా ముద్ర పొడిగా ఉండటానికి తగినంత సమయం ఉంటుంది మరియు వర్షం, దుమ్ము, ధూళి లేదా ఇతర రకాల శిధిలాల వల్ల ఇది ప్రభావితం కాదు. అంతేకాకుండా, టేప్ విండ్‌షీల్డ్‌ను ఉంచుతుంది.

మీరు కార్ వాష్ కోసం ఎప్పుడు వెళ్ళాలి?

సాధారణంగా, కారు ఉతికే యంత్రాలు వాహనాల నుండి భయంకరమైన, దోషాలు మరియు ధూళిని తొలగించడానికి అధిక నీటి పీడనాన్ని ఉపయోగిస్తాయి. విండ్‌షీల్డ్ ఇప్పటికే ఎండిపోకపోతే ఈ జెట్‌లు నాశనం కావచ్చు. మీరు 24 గంటలలోపు మీ కారును కడగాలి, బదులుగా మీరు చేతితో కడుక్కోవాలని నిర్ధారించుకోండి. అయితే, వర్షం సమస్య కలిగించదు. కాబట్టి, తుఫానులో డ్రైవింగ్ గురించి ఆందోళన చెందాల్సిన అవసరం లేదు.

టేక్ ఇట్ ఈజీ

మరమ్మత్తు పనిని పోస్ట్ చేసిన మొదటి 24 గంటలలో అచ్చు మరియు సీలెంట్ మరింత హాని కలిగిస్తాయి. కాబట్టి, మీరు దీన్ని తేలికగా తీసుకోవాలనుకోవచ్చు. మీరు దేనినీ కదిలించాల్సిన అవసరం లేదు. ఉదాహరణకు, మీరు మీ కారు తలుపును స్లామ్ చేయకూడదనుకుంటారు, ఎందుకంటే ఇది కారు లోపల ఆకస్మిక ఒత్తిడి పెరుగుదలకు కారణం కావచ్చు, ఇది విండ్‌షీల్డ్‌ను విచ్ఛిన్నం చేస్తుంది.

అదే విధంగా, మీరు రహదారికి వెళ్లడానికి లేదా కఠినమైన భూభాగాలపై డ్రైవ్ చేయడానికి ఇష్టపడరు. వేడి గాలి బయటకు రావడానికి మీ కారు కిటికీలను కొంచెం గ్యాప్ చేయడం మంచిది. మీ కారు లోపల అధిక పీడనాన్ని తగ్గించాలనే ఆలోచన ఉంది.

విభిన్న మార్గాన్ని ఎంచుకోండి

మీరు కఠినమైన భూభాగంలో డ్రైవ్ చేయాల్సి వస్తే మీరు వేరే మార్గాన్ని ఎంచుకోవచ్చు. ఇది పక్కన పెడితే, మీ ప్రస్తుత పార్కింగ్ స్థలంలో మీ కారు సురక్షితంగా ఉండదని మీరు అనుకుంటే, మీరు వేరే పార్కింగ్ ప్రాంతాన్ని పరిగణనలోకి తీసుకొని పార్కింగ్ ప్రాంత యజమానులకు నష్టాన్ని నివేదించాలనుకోవచ్చు.

ఒక విండోను అలాగే ఉంచండి

మీరు ఒక విండోలో పని చేసిన తర్వాత కనీసం 8 గంటలు విండోను పగులగొట్టడం మంచిది. ఈ విధంగా మీరు ఎండ వేడి కారణంగా అంతర్గత పీడనం పెరిగేకొద్దీ ఒత్తిడి తప్పించుకోవడానికి అనుమతించవచ్చు. మీరు మొదటి ఒకటి నుండి రెండు రోజులు మీ వాహన తలుపులను సున్నితంగా మూసివేయాలనుకోవచ్చు.

కాబట్టి, మీరు మీ కారు విండ్‌షీల్డ్‌ను భర్తీ చేస్తే, మీరు ఈ చిట్కాలను అనుసరించాలని మేము సూచిస్తున్నాము. ఇది మీ భర్తీ నాశనం కాదని నిర్ధారిస్తుంది. అన్నింటికంటే, మీ అజాగ్రత్త కారణంగా మీ ప్రయత్నం మరియు డబ్బు కాలువలోకి వెళ్లడం మీకు ఇష్టం లేదు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *