The Security Clearance Process in 30 Seconds

భద్రతా అనుమతులు ఎలా మంజూరు చేయబడతాయి? ప్రభుత్వం వాటిని ఎందుకు మంజూరు చేస్తుంది? వర్గీకరణ స్థాయిలను ప్రభుత్వం ఎలా కేటాయిస్తుంది? ఎవరు అర్హులు? అన్నింటిలో మొదటిది, వర్గీకృత సమాచారం రక్షించబడాలి. రక్షణలో భాగం ఏమిటంటే, సరిగా దర్యాప్తు చేయబడిన మరియు క్లియర్ చేయబడిన ఉద్యోగులను మాత్రమే యాక్సెస్ మంజూరు చేయడాన్ని తెలుసుకోవాలి.

తాజా ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆర్డర్ ప్రకారం, ఉద్యోగులకు భద్రతా క్లియరెన్స్ ఉంటే, దానిని పొందటానికి తెలుసుకోవలసిన అవసరం ఉంది, ప్రాధమిక భద్రతా బ్రీఫింగ్ అందుకుంది మరియు అన్‌డిస్క్లోజర్ ఒప్పందంపై సంతకం చేస్తే తప్ప వర్గీకృత సమాచారానికి ప్రాప్యత ఇవ్వకూడదు.

వాస్తవానికి వాటిని ఎవరు పొందుతారనే దానిపై కొన్ని స్పష్టత ఇవ్వాలి. మంజూరు చేసిన వాటిలో వ్యాపారాలు మరియు వారి ఉద్యోగులు ఉన్నారు. రక్షణ కాంట్రాక్టర్ వ్యాపార సంస్థలు మరియు ఉద్యోగులు అక్కడ పనిచేసే వ్యక్తులు. రక్షణ కాంట్రాక్టర్‌కు వర్గీకృత సమాచారానికి అనుమతి లభించినప్పుడు, వారిని క్లియర్డ్ డిఫెన్స్ కాంట్రాక్టర్లు (సిడిసి) అంటారు. వారు వారి క్లియరెన్స్ పొందిన తర్వాత, ఉద్యోగులు క్లియర్డ్ ఉద్యోగులుగా మారడానికి ఈ ప్రక్రియ ద్వారా వెళతారు.

పర్సనల్ సెక్యూరిటీ క్లియరెన్స్ (పిసిఎల్) వారు పనిచేసే క్లియర్డ్ కాంట్రాక్టర్ చేత ఉంచబడిన ఫెసిలిటీ సెక్యూరిటీ క్లియరెన్స్ (ఎఫ్‌సిఎల్) కు సంబంధించినది. దానికి అనుగుణంగా, డిఫెన్స్ కాంట్రాక్టర్ వ్యాపారాలు వర్గీకృత ఒప్పందాలపై పనిచేయడానికి ముందు ఎఫ్‌సిఎల్ కలిగి ఉండాలి. దీని అర్థం ఏమిటి? వర్గీకృత సమాచారాన్ని స్వీకరించడానికి అర్హులుగా పరిగణించబడటానికి ముందే క్లియర్ చేయబడిన కాంట్రాక్టర్ మరియు క్లియర్ చేసిన ఉద్యోగిని క్షుణ్ణంగా పరిశోధించి, సరిగ్గా పరిశీలించారు. కాంట్రాక్ట్ లేదా పని అవసరాలు వంటి ప్రమాణాల ఆధారంగా ఏ వర్గీకృత సమాచారం అందించబడుతుందో మరింత తెలుసుకోవలసిన అవసరం ఉంది. క్లియరెన్స్ ఉన్న ఎవరైనా వర్గీకృత సమాచారానికి ప్రాప్యత పొందలేరు. ఇది క్లియరెన్స్ స్థాయి మరియు వారి తెలుసుకోవలసిన అవసరం మీద ఆధారపడి ఉంటుంది.

అదనంగా, ఎవరైనా దరఖాస్తు చేయలేరు; ఇది వర్గీకృత ఒప్పందంపై ఆధారపడి ఉంటుంది. క్లియరెన్స్ కోసం కంపెనీని ప్రైమ్ కాంట్రాక్టర్ లేదా గవర్నమెంట్ కాంట్రాక్టింగ్ యాక్టివిటీ (జిసిఎ) స్పాన్సర్ చేయాలి. రక్షణ కాంట్రాక్టర్ సౌకర్యాలకు ఎఫ్‌సిఎల్‌లు మంజూరు చేయబడతాయి మరియు పిసిఎల్‌లను వారి ఉద్యోగులకు ప్రదానం చేస్తారు; దర్యాప్తు మరియు తీర్పు తర్వాత మాత్రమే రెండూ మంజూరు చేయబడ్డాయి. అందువల్ల, వర్గీకృత సమాచారానికి ప్రాప్యత కోసం ఒక సంస్థ మరియు వ్యక్తి జాతీయ భద్రతా ప్రాతిపదిక నుండి అర్హులు అనే పరిపాలనా నిర్ణయంగా ఈ ప్రక్రియను ఆలోచించండి.

అనేక దశలు ఉన్నాయి మరియు ఈ వ్యాసం కోసం, మేము వాటిని క్రింద జాబితా చేసాము:

రక్షణ కాంట్రాక్టర్‌గా నమోదు
సౌకర్యం భద్రతా క్లియరెన్స్ యొక్క స్పాన్సర్షిప్ పొందడం
సిబ్బంది భద్రతా అనుమతులను అభ్యర్థిస్తోంది
అవసరమైన ఉద్యోగుల స్థానాలను నియమించడం
NISPOM లో మార్గదర్శకత్వం మరియు వర్గీకృత సమాచారాన్ని ఎలా రక్షించాలి.
సెక్యూరిటీ క్లియరెన్స్ మంజూరు చేసిన తరువాత, వర్గీకృత ఒప్పందాల కోసం సిడిసికి కొన్ని అదనపు పని ఉంది. ఉదాహరణకు, ఫెసిలిటీ క్లియరెన్స్ మంజూరు చేయబడిన తర్వాత, వర్గీకృత ఒప్పందాల భద్రతను నిర్వహించడానికి ఫెసిలిటీ సెక్యూరిటీ ఆఫీసర్ (ఎఫ్‌ఎస్‌ఓ) ని నియమించాలి.

రక్షణ రంగంలో అవకాశాలు పుష్కలంగా ఉన్నాయి, ఇక్కడ ప్రతి ఉద్యోగ క్రమశిక్షణకు కాంట్రాక్టులపై భద్రతా అనుమతి అవసరం. వర్గీకృత ఒప్పందాలకు సిబ్బంది, కాపలాదారు, గ్రాఫిక్ డిజైన్, అకౌంటింగ్, ఫైనాన్స్ మరియు మరిన్ని సేవలు అవసరం. మెకానిక్స్, సాఫ్ట్‌వేర్ డిజైనర్లు, ఇంజనీర్లు, ప్రోగ్రామ్ మేనేజర్లు మరియు వారి మద్దతుతో సాంకేతిక అనుభవం అవసరం.

తెలియనివారికి భద్రతా క్లియరెన్స్ ప్రక్రియ చాలా కష్టంగా అనిపించవచ్చు. ఎలా ప్రారంభించాలో సమాచారం లేకపోవడం, అవసరమైన ఫారమ్‌లు, ఇంటర్వ్యూలు, నిరీక్షణ మరియు అంచనాలు మొత్తం అనుభవాన్ని వ్యక్తి నియంత్రణలో లేకుండా చేస్తాయి. ఏదేమైనా, ప్రభుత్వం చేపట్టిన బాగా స్థిరపడిన మరియు సమర్థవంతమైన ప్రక్రియ ఉంది మరియు మీరు వీలైనంతవరకు అనుభవాన్ని నియంత్రించవచ్చు.

కొద్దిగా నేపధ్యం

కళాశాలలో ఉన్నా, కాకపోయినా, రక్షణ పరిశ్రమ వెలుపల లాభదాయకంగా ఉద్యోగం చేస్తున్నా, లేదా వ్యాపారాన్ని ప్రారంభించినా, రీడర్‌గా, మీరు సెక్యూరిటీ క్లియరెన్స్ పొందటానికి మరియు 13,000 కంటే ఎక్కువ క్లియర్డ్ డిఫెన్స్ కాంట్రాక్టర్లతో (సిడిసి) పారిశ్రామిక పరిశ్రమతో వృత్తిని ప్రారంభించడానికి ఆసక్తి కలిగి ఉన్నారు. బేస్. మీకు వ్యతిరేకత గురించి తెలిసి ఉండవచ్చు, ఎలా ప్రారంభించాలో మీరు ఆలోచిస్తూ ఉండవచ్చు మరియు నేను సాధారణంగా ఈ క్రింది ప్రశ్న అడుగుతాను:

“నేను క్లియరెన్స్ ఎలా పొందగలను, అందువల్ల నేను వర్గీకృత ఉద్యోగం పొందగలను?”

ఇది గొప్ప ప్రశ్న, కానీ అడిగినట్లు తేలికగా సమాధానం ఇవ్వలేము. ఉద్యోగ అవసరాల తర్వాత క్లియరెన్స్ వస్తుంది. ప్రశ్న తరచుగా అడిగేది మరియు అడిగిన రూపంలో, ఒక వ్యక్తి క్లియరెన్స్ కోసం అర్హత సాధించాలా వద్దా అనే క్లిష్టమైన ప్రశ్న ద్వారా కుడివైపు దాటవేస్తాడు మరియు క్లియరెన్స్ పొందడానికి ప్రక్రియ ఏమిటి. మిగతా రెండు ప్రశ్నలకు సమాధానాలు ఇవ్వడం ద్వారా మొదటి ప్రశ్నకు సమాధానం ఇవ్వడానికి ప్రయత్నిస్తాను:

నేను సెక్యూరిటీ క్లియరెన్స్ పొందవచ్చా?

అవును, భద్రతా క్లియరెన్స్ ప్రక్రియ U.S. పౌరులకు తెరిచి ఉంది. సమగ్ర దర్యాప్తు తర్వాత మీరు నమ్మదగినవారని భావిస్తే, మీకు ప్రశ్న ఇవ్వబడుతుంది. అయితే, ఎవరైనా దరఖాస్తు చేసుకోలేరు; తదుపరి ప్రశ్న చూడండి.

నేను క్లియరెన్స్ ఎలా పొందగలను?

సెక్యూరిటీ క్లియరెన్స్ అవసరమయ్యే ఉద్యోగం కోసం దరఖాస్తు చేయడం ద్వారా లేదా మీ స్వంత సంస్థను ప్రారంభించడం మరియు వర్గీకృత ఒప్పందాలను గెలుచుకోవడం ద్వారా.

క్లియరెన్స్ పొందడానికి ఎంత సమయం పడుతుంది?

పరిశోధనల పరిశోధన మరియు తీర్పును బట్టి దీనికి కొన్ని నెలల నుండి ఒక సంవత్సరం వరకు పట్టవచ్చు. దర్యాప్తు చాలా లోతుగా ఉంది మరియు దరఖాస్తుదారుడు SF-86 దరఖాస్తుపై ప్రతిపాదించిన సమాచారం మీద చాలా ఆధారపడి ఉంటుంది.

కథను చెప్పే నైపుణ్యం సందేశాన్ని అందించే అత్యంత విజయవంతమైన పద్ధతుల్లో ఒకటి. పబ్లిక్ స్పీకర్లు, ఉపాధ్యాయులు మరియు సలహాదారులు తమ ప్రేక్షకులతో సంబంధం కలిగి ఉండటానికి వ్యక్తిగత అనుభవాన్ని పొందుతారు. నైపుణ్యం మరియు ఆత్మవిశ్వాసంతో ప్రదర్శించబడిన కథ, పనులను బోధించదగినదిగా మరియు ప్రేక్షకులకు వివరించేలా చేయడం ద్వారా శిక్షణను మెరుగుపరుస్తుంది. అయితే సందేశం తప్పుగా సూచించబడినప్పుడు లేదా చెడు కథతో పేలవంగా పంపిణీ చేయబడినప్పుడు, వారు విశ్వసనీయతను కోల్పోతారు మరియు మంచి సందేశం అస్పష్టంగా ఉన్నందున దూత దృష్టి అవుతుంది.

ఈ వ్యాసం యొక్క ప్రయోజనాల కోసం కథ చెప్పడం అనేది కల్పిత రచనను సృష్టించడం లేదా కథను తిప్పడం అని అర్ధం కాదు. స్టోరీటెల్లింగ్ అనే పదాన్ని ఒక ఫంక్షన్ పూర్తి చేయడానికి నిర్వహించిన పనుల యొక్క తార్కిక ప్రవాహాన్ని సృష్టించడంలో సహాయపడటానికి ఒక ఉదాహరణగా ఉపయోగించబడుతుంది. ఉదాహరణకు, ఒక చెడ్డ కథ చెప్పేవారు, “వర్గీకృత సమాచారాన్ని రక్షించండి, లేకపోతే మీరు తొలగించబడవచ్చు లేదా అధ్వాన్నంగా ఉండవచ్చు” అని అనవచ్చు. మంచి కథ చెప్పేవారు దాని జీవితచక్రం అంతటా వర్గీకృత సమాచారాన్ని తార్కిక క్రమంలో పరిచయం చేయడం, ఉపయోగించడం, నిల్వ చేయడం మరియు నాశనం చేసే పనిని తెలియజేస్తారు. సంస్థ సంస్కృతిలో సులభంగా వర్తించే విధంగా వారు అలా చేయగలరు.

స్టోరీ సెట్టింగ్

మాట్లాడేవారు లేదా శిక్షణ ఇచ్చేవారు మరియు తోటివారి ప్రేక్షకులు లేదా ఇలాంటి నైపుణ్యం కలిగినవారు, దాదాపు తక్షణ విశ్వసనీయతను పొందుతారు. అదే వృత్తి, ఒకే అంశం మరియు అదే ముఖాలు చాలా తరచుగా మొదటి నుండి సంబంధాన్ని పెంచుకోవడం అనవసరం. ప్రతిఒక్కరూ ఇప్పటికే ఆసక్తుల వలె భాగస్వామ్యం చేస్తున్నందున ఉమ్మడిగా ఏదో ఉంది. ప్రతి ఒక్కరికీ ఇలాంటి నైపుణ్యం లేదా అభిరుచి ఉన్న ప్రొఫెషనల్ సంస్థ లేదా క్లబ్‌లో ఈ సెట్టింగ్ సంభవించవచ్చు.

మరోవైపు, వివిధ నైపుణ్యం ఉన్న ప్రేక్షకులకు విషయాలను చర్చించే వక్త వారి ప్రేక్షకులకు సంబంధించిన కష్ట సమయాన్ని కలిగి ఉండవచ్చు. ఉదాహరణకు, ఒక కళాశాల రాత్రి పాఠశాల ఉపాధ్యాయుడు వివిధ విభాగాలకు చెందిన నైపుణ్యం కలిగిన కార్మికుల ప్రేక్షకులను కలిగి ఉండవచ్చు మరియు వారికి ఉమ్మడిగా ఉన్నది టెక్స్ట్ బుక్ మాత్రమే. ఈ సందర్భాల్లో, స్పీకర్ విషయంపై వారి నైపుణ్యం మీద ఆధారపడతారు మరియు సబ్జెక్టును సంబంధితంగా లేదా బోధించగలిగేలా చేయడానికి కథలు. ఈ స్పీకర్ తమకు ఏమీ తెలియని అంశంలో పాల్గొనడానికి ప్రయత్నించడం హాస్యాస్పదంగా ఉంటుంది. వారు ఒక వృత్తాంతాన్ని దుర్వినియోగం చేసిన మొదటిసారి వారు విశ్వసనీయతను కోల్పోతారు.

NISPOM కు స్టోరీ టెల్లింగ్‌ను వర్తింపజేయడం

ఒక సాధారణ కార్పొరేట్ సంస్కృతికి మద్దతు ఇవ్వడానికి మించి, ఫెసిలిటీ సెక్యూరిటీ ఆఫీసర్ (ఎఫ్‌ఎస్‌ఓ) సాధారణ సమాచారాన్ని కనుగొనకపోతే మరింత నిర్దిష్ట ప్రయోజనం కోసం వర్గీకృత సమాచారాన్ని ఉపయోగించే వారికి రక్షణ సందేశాన్ని అందించడంలో ఇబ్బంది పడవచ్చు. FSO NISPOM లో నిపుణుడు అయితే, ఇంజనీర్ లేదా ప్రాక్టీషనర్ వర్గీకృత సమాచారం ఎలా ఉపయోగించబడుతుందనే దానిపై నిపుణుడు. కాబట్టి సాధారణ మైదానాన్ని సృష్టించడానికి మరియు శిక్షణా వృత్తాంతాలను అభివృద్ధి చేయడానికి ఆ సాధారణ మైదానాన్ని ఉపయోగించడానికి FSO ఏమి చేయగలదు?

నేను వ్యక్తిగత కథను ఉపయోగిస్తాను. కొన్ని సంవత్సరాల క్రితం నన్ను ఎన్‌సిఎంఎస్ స్థానిక అధ్యాయ కార్యక్రమంలో మాట్లాడటానికి ఆహ్వానించారు. నేను ప్రోగ్రామ్ రక్షణ గురించి చర్చించాలనుకున్నాను, కాని నేషనల్ ఇండస్ట్రియల్ సెక్యూరిటీ ప్రోగ్రామ్ ఆపరేటింగ్ మాన్యువల్ (నిస్పామ్) అవసరాలను వివరించడంలో భారీగా వెళ్ళాను. నేను అభివృద్ధి చేసిన బ్రీఫింగ్ పటాలు నిస్పామ్ అవసరాలతో మునిగిపోయాయి మరియు నేను అప్లికేషన్‌ను ప్రదర్శించడానికి మరియు ఫారమ్ ప్రోగ్రామ్ ప్రొటెక్షన్ ప్లానింగ్ అవసరం. నేను మంచి ప్రెజెంటేషన్ కలిగి ఉన్నానని అనుకున్నాను, కానీ సహోద్యోగితో ధృవీకరించాలనుకుంటున్నాను.

అతని అంచనా నిజం, కానీ నేను వినాలనుకున్నది కాదు. నా సందేశం తప్పు అని ఆయన వివరించారు మరియు నేను నా ప్రేక్షకులను కోల్పోయే ప్రమాదం ఉంది. నేను అనుకోకుండా చేసినది వాస్తవానికి నేను నా ప్రోగ్రామ్ రక్షణ అనుభవాన్ని ప్రదర్శిస్తున్నప్పుడు నిస్పామ్ నిపుణుడిగా చెప్పుకోవడం. నా ప్రెజెంటేషన్ యొక్క హానికి ఏదైనా NISPOM టాపిక్ వ్యాఖ్యానాన్ని వాదించగల NISPOM నిపుణులతో గది నిండి ఉంటుందని ఆయన సరిగ్గా ఎత్తి చూపారు. NISPOM మా ఉమ్మడి మైదానం కావచ్చు, కాని ప్రదర్శనలో ఎక్కువ భాగం నా ప్రోగ్రామ్ రక్షణ నైపుణ్యాన్ని ప్రతిబింబిస్తుంది మరియు NISPOM వ్యాఖ్యానాన్ని కొనుగోలు చేయాలి. కృతజ్ఞతగా నేను విన్నాను, ఫలితంగా విజయవంతమైన ప్రదర్శన మరియు గొప్ప ప్రశ్న మరియు జవాబు సెషన్‌లు వచ్చాయి.

విశ్వసనీయతను ఏర్పాటు చేస్తోంది

FSO లు NISPOM లో నిపుణులు మరియు క్లియర్ చేసిన కాంట్రాక్టర్ సౌకర్యం వద్ద వర్గీకరణ నిర్వహణ మార్గదర్శకాన్ని ఎలా ఉపయోగించాలి. FSO యొక్క విధులను నిర్వహించడానికి సమర్థుడైన వ్యక్తిని నియమించడానికి క్లియర్డ్ కాంట్రాక్టర్ సౌకర్యాలు అవసరం. అదనపు విధులను ఎఫ్‌ఎస్‌ఓగా నిర్వహించడానికి ఇప్పటికే ఉన్న ఉద్యోగిని ఎన్నుకోవలసిన అవసరంగా దీనిని అర్థం చేసుకోవచ్చు. ఎఫ్‌ఎస్‌ఓగా పూర్తి సమయం విధులను నిర్వహించడానికి అదనపు వ్యక్తిని నియమించాల్సిన అవసరం ఉందని కూడా దీనిని అర్థం చేసుకోవచ్చు.

తగిన సందేశం

FSO యొక్క ప్రాధమిక ఉద్దేశ్యం రక్షణ కాంట్రాక్టర్ సదుపాయానికి NISPOM మార్గదర్శకాన్ని వర్తింపజేయడం ద్వారా వారి విశ్వసనీయతను స్థాపించాలి. FSO అనేది ఇప్పటికే ఉన్న ఎగ్జిక్యూటివ్, ఇంజనీర్ లేదా ఇతర ప్రొఫెషనల్‌కు ఇవ్వబడిన నియమించబడిన పని అయిన కొన్ని పరిస్థితులలో, FSO ఆయుధ వ్యవస్థ అభివృద్ధిలో నిపుణుడిగా ఉండవచ్చు. వారు ఆయుధ వ్యవస్థలో నిపుణులు మరియు ఆయుధ వ్యవస్థ అభివృద్ధికి భద్రతా వృత్తాంతాలను అందంగా నేయగలరు. ఈ పరిస్థితిలో, భద్రతా పనిని ప్రోటీన్‌కు వర్తింపజేయడం యొక్క ప్రాముఖ్యతను ప్రసారం చేయడానికి సిస్టమ్ ఇంజనీర్‌గా నైపుణ్యాన్ని ప్రదర్శించకపోవడం పొరపాటు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *