Tips to Buy a Used Electric Car

మీరు ఈ రోజు ఎలక్ట్రిక్ కారును ఆర్డర్ చేస్తే, మీరు మీ చేతులను పొందడానికి కనీసం 4 నెలలు వేచి ఉండాలి. అందువల్ల, ఉపయోగించిన కారును ఎంచుకోవడం గొప్ప ఆలోచన. వాస్తవానికి, ఉపయోగించిన EA లకు పెరుగుతున్న డిమాండ్ ఉంది. కొన్ని చిట్కాలను దృష్టిలో ఉంచుకోవడం ద్వారా, సరైన ఎంపిక చేసుకోవడం మీకు చాలా సులభం అవుతుంది.

బ్యాటరీ స్థితి

ఘన బ్యాటరీ లేకుండా, EA పనికిరానిది. సమయంతో, బ్యాటరీ వందల ఛార్జింగ్ చక్రాల ద్వారా వెళుతుంది. యూనిట్ సామర్థ్యం తగ్గడంతో కారు కోపం కూడా తగ్గుతుంది.

ఉదాహరణకు, 80,000 కిమీ తరువాత, పరిధి 11% తగ్గుతుంది. అయితే, సాధారణ ప్రయాణాలకు, ఈ పరిధి తగినంత కంటే ఎక్కువ. మీరు కొంతమంది అమ్మకందారుల నుండి బ్యాటరీ సర్టిఫికేట్ పొందవచ్చు.

వాహన ప్రదర్శన మీకు ఇప్పటికే ఉన్న బ్యాటరీ స్థితిని చూపుతుంది. ఈ స్థితి ఆధారంగా, మీరు ఛార్జింగ్ నుండి ఎప్పుడు విరామం తీసుకోవాలో మీకు మంచి ఆలోచన వస్తుంది.

EA యొక్క బ్యాటరీ సామర్థ్యం

సామర్థ్యం kWh లో కొలుస్తారు మరియు ఛార్జీల మధ్య కారు పరిధిపై గొప్ప ప్రభావాన్ని చూపుతుంది. సామర్థ్యం ఎక్కువగా ఉంటే, మీరు తరచూ బ్యాటరీని రీఛార్జ్ చేయడానికి ఆపవలసిన అవసరం లేదు. ఉదాహరణకు, కొన్ని బ్యాటరీలు ఒక ఛార్జీపై 450 కి.మీ వరకు నడపడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తాయి.

బ్యాటరీ యొక్క జీవితకాలం 8 మరియు 10 సంవత్సరాల మధ్య ఉంటుంది. బ్యాటరీ పరిస్థితిని తనిఖీ చేయడానికి, మీరు దాన్ని ప్రో ద్వారా పరీక్షించారని నిర్ధారించుకోండి.

ఛార్జింగ్ సమయంపై బ్రేకింగ్ యొక్క ప్రభావాలు

నేటి EA లలో, మీరు బ్రేక్‌ను వర్తింపజేసిన ప్రతిసారీ కొంత శక్తిని తిరిగి పొందుతారు, దీనిని పునరుద్ధరణ అంటారు. సాధారణంగా, నగరాల్లో, మీరు మీ గమ్యాన్ని చేరుకోవడానికి మాత్రమే వేగవంతం చేయాలి. మోటారు చాలా ప్రతిస్పందిస్తుంది, బ్రేకింగ్ “విస్మరించబడుతుంది”.

ఫలితంగా, కనీస దుస్తులు ఉన్నాయి. అయితే, ఇది పెట్రోల్ ఆధారిత కార్ల మాదిరిగా కాకుండా రస్ట్ పేరుకుపోవడానికి కారణమవుతుంది. మీరు బ్రేక్‌లు ఉపయోగించకపోతే, అవి తుప్పు పట్టడం కొనసాగుతుంది. మరియు తుప్పు బ్రేక్ డిస్క్ ఉపరితలం మరియు ప్యాడ్‌లపై ప్రతికూల ప్రభావాన్ని చూపుతుంది. కాబట్టి, బ్రేకింగ్ పనితీరు ప్రతికూలంగా ప్రభావితమవుతుంది. అందువల్ల, మీరు బ్రేక్‌లను పరిశీలించాలనుకోవచ్చు.

ఛార్జింగ్ ప్రాసెస్

EA ని ఎంచుకున్నప్పుడు, మీరు పరిగణించవలసిన మరో అంశం పరిధి. కాబట్టి, మీరు ఛార్జింగ్ సామర్థ్యం మరియు మౌలిక సదుపాయాల గురించి మరింత తెలుసుకోవాలి. సౌకర్యవంతమైన ఛార్జింగ్ కోసం, మీరు ఎప్పటికప్పుడు ఛార్జింగ్ స్టేషన్ వద్ద EA ను ఛార్జ్ చేయాలనుకోవచ్చు.

కాబట్టి, మీరు మీ EA బ్యాటరీలను ఎక్కడ ఛార్జ్ చేయాలి? మీ ఇంటి గోడ సాకెట్ల గురించి ఏమిటి? దురదృష్టవశాత్తు, మీ దేశీయ సాకెట్లు ఈ బ్యాటరీలను ఎక్కువ కాలం ఛార్జ్ చేయడాన్ని తట్టుకోలేవు. అంతేకాక, మీ ఇంటి సాకెట్లు యూనిట్‌ను పూర్తిగా ఛార్జ్ చేయడానికి 12 గంటలకు పైగా పడుతుంది. కాబట్టి, మీ కారును ఛార్జింగ్ స్టేషన్‌కు తీసుకెళ్లడం చాలా మంచి ఆలోచన, ఇక్కడ కొన్ని గంటల్లో ఛార్జ్ చేయవచ్చు.

కాబట్టి, మీరు ఉపయోగించిన EA ని కొనాలని చూస్తున్నట్లయితే, మీరు ఈ వ్యాసంలో ఇచ్చిన చిట్కాలను అనుసరించాలని మేము సూచిస్తున్నాము. ఈ విధంగా మీరు సాధారణ తప్పులను నివారించడం ద్వారా సరైన యూనిట్‌ను ఎంచుకోవచ్చు. ఇది సహాయపడుతుందని ఆశిస్తున్నాను.

చాలా విజయవంతమైన స్థానిక డ్రైవింగ్ పాఠశాల యజమాని గురించి తెలుసుకోవటానికి నేను ఇటీవల చాలా అదృష్టవంతుడిని మరియు అతను చెప్పినదానితో అది నన్ను దూరం చేసింది. UK లో ఇక్కడ డ్రైవింగ్ బోధకుడిగా ఉండటానికి మీరు మీ స్వంత గంటలు పని చేయవచ్చని, మీ స్వంత యజమానిగా మరియు సంవత్సరానికి k 50k చెల్లించవచ్చని మీకు తెలుసా?

నేను కూడా చేయలేదు!

నిజాయితీగా ఇది దేవుడు పంపిన అన్ని గంటలు మీరు పని చేసిన మరొక పని అని నేను అనుకున్నాను మరియు సంవత్సరానికి k 25k చెల్లించాను, ఇది సగటున.

నేను ఇప్పుడు మీ కోసం దీనిని సంగ్రహించబోతున్నాను మరియు ఈ వ్యాసం దిగువన మరింత తెలుసుకోవడానికి మీకు ఒక లింక్ ఇవ్వబోతున్నాను, కంపెనీ వాస్తవానికి ప్రస్తుతం చాలా మందిని తీసుకుంటోంది కాబట్టి వారు మీ స్థానిక ప్రాంతంలో నియమించుకుంటున్నారో లేదో తెలుసుకోండి – అవి వేగంగా విస్తరిస్తున్నాయి UK కాబట్టి ఇది చూడటం విలువ!

కాబట్టి నిజంగా చేయవలసిన మొదటి విషయం ఏమిటంటే, డ్రైవింగ్ స్కూల్‌ను కనుగొనడం, అది మిమ్మల్ని ట్రైనీగా తీసుకుంటుంది మరియు మీరు అర్హత సాధించిన తర్వాత మీకు మద్దతు ఇస్తుంది.

దీనికి కారణం ఏమిటంటే, మీరు ఇప్పుడే ప్రారంభిస్తుంటే ఒంటరిగా వెళ్లడం చాలా కష్టం, మీరు సిద్ధాంతంలో ఉండవచ్చు కానీ అది సిఫారసు చేయబడలేదు.

కొన్ని పాఠశాలలు మీ శిక్షణ ఖర్చులను కూడా తిరిగి చెల్లిస్తాయి, ఎందుకంటే సగటు శిక్షణ £ 2500 ప్రాంతంలో ఉంది, ప్రతిదీ చెల్లించిన తర్వాత, వాస్తవ పరీక్షలు స్థానిక చౌకైనవి, కాని కారు యొక్క అన్ని ఖర్చులు పరిగణనలోకి తీసుకోవాలి.

కాబట్టి మీరు ఆమోదించిన పాఠశాల మీకు మద్దతు ఇస్తే, ఒక పరీక్షకు మూడు భాగాలు ఉన్నాయి, మీరు ADI కావడానికి నెరవేర్చాలి.

పార్ట్ 1 – థియరీ టెస్ట్.

ఇది డ్రైవింగ్ నేర్చుకునే వ్యక్తులు ఉత్తీర్ణత సాధించాల్సిన పరీక్షకు సమానం, ఈ సమయంలో మీరు మీ అంశాలను లోపల మరియు వెలుపల తెలుసుకోవాలి ఎందుకంటే మీరు తరువాత మార్గనిర్దేశం చేసేవారు.

పార్ట్ 2 – ప్రాక్టికల్ డ్రైవింగ్ టెస్ట్

మీరు గొప్ప డ్రైవర్ అయి ఉండాలి! స్థానిక కార్ పార్కులో డోనట్స్ ఎలా చేయాలో మీకు తెలుసని కాదు, ఎందుకంటే మీరు కారును నియంత్రించగలరు, అంటే మీరు సురక్షితమైన మరియు సమర్థవంతమైన డ్రైవర్ అని అర్థం మరియు ఇతరులు మీలాగే ఉండటానికి వారిని ప్రభావితం చేయగల సామర్థ్యం మీకు ఉంది రోడ్డు మీద ఉన్నాయి.

పార్ట్ 3 – బోధనా సామర్థ్య పరీక్ష

ఇక్కడే లోహం రహదారిని తాకుతుంది – మీకు ఏమి అవసరమో మీకు తెలుసా? మీరు ఇతర వ్యక్తులకు బోధించలేకపోతే, ఇక్కడే మీరు కనుగొంటారు, అయితే ఇది మీరు బోధించడానికి చాలా కష్టంగా ఉన్న కోర్సు యొక్క భాగం.

కొంతమంది సహజ ఉపాధ్యాయులు మరియు ఇతరుల చర్యలను మంచిగా ప్రభావితం చేసే ప్రేమ మరియు మరికొందరు ఇతర వ్యక్తులపై అలాంటి ప్రభావాన్ని చూపడానికి చాలా భిన్నంగా ఉంటారు, ఇది కొంచెం వివాదాస్పదంగా అనిపిస్తుంది కాని సారాంశంలో మీరు సమావేశం ఇష్టపడని ఒంటరివారైతే వ్యక్తులు లేదా మీరు చాలా ఘోరంగా మరియు తరచూ ఆలోచించని లేదా తాదాత్మ్యం లేకపోయినా మీరు మంచి బోధకుడిని చేయరు.

ఒక ఆదర్శ బోధకుడు ఇతర వ్యక్తుల చుట్టూ ఉండటం ఆనందిస్తాడు, తాదాత్మ్యం, సహనం మరియు విషయాలను ప్రశాంతంగా మరియు స్పష్టంగా వివరించే సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంటాడు.

మొత్తం ప్రక్రియకు ఇంకా చాలా ఉంది మరియు మీకు మిలియన్ ప్రశ్నలు వస్తాయనడంలో సందేహం లేదు, ఈ క్రింది లింక్‌ను అనుసరించండి మరియు మీకు ఎప్పుడైనా కావలసిన అన్ని సమాధానాలు మీకు లభిస్తాయి, మీకు తెలిసిన వారెవరైనా మీరు ADI కావాలని నిర్ణయించుకోవచ్చు!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *